Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘TRAI’ चा टेलिकॉम कंपन्यांना दणका..! रिचार्ज प्लानबाबत दिला ‘हा’ आदेश; ग्राहकांचा होणार फायदा..

मुंबई : भारतीय दूरसंचार नियामक प्राधिकरणाने (TRAI) ग्राहकांच्या हितासाठी मोठा निर्णय घेतला आहे. या निर्णयाने देशातील दूरसंचार कंपन्यांना झटका बसणार आहे. TRAI ने अलीकडेच दूरसंचार दर आदेश जारी केला आहे. जेथे दूरसंचार सेवा प्रदात्यांना (टीएसपी) 28 दिवसांऐवजी 30 दिवसांच्या वैधतेसह रिचार्ज योजना सादर करण्याचे आदेश दिले आहेत. TRAI च्या नवीन आदेशानुसार, टेलिकॉम कंपन्यांना अधिसूचना जारी केल्यापासून 60 दिवसांच्या आत 30 दिवसांच्या वैधतेसह प्लॅन ऑफर करावे लागतील.

Advertisement

TRAI च्या नवीन आदेशानुसार, प्रत्येक टेलिकॉम कंपनीने किमान एक प्लान व्हाउचर, एक स्पेशल टेरिफ व्हाउचर आणि एक कॉम्बो व्हाउचर ऑफर केले पाहिजे, ज्याची वैधता 28 दिवसांऐवजी 30 दिवस असेल. जर ग्राहकाला या प्लॅन्सचे पुन्हा रिचार्ज करायचे असेल तर ते सध्याच्या प्लॅनच्या तारखेपासून ते करू शकतात, अशी तरतूद असावी.

Advertisement

टेलिकॉम कंपन्या महिनाभर पूर्ण रिचार्ज देत नसल्याची तक्रार युजर्सनी अलीकडेच केली होती. टेलिकॉम कंपन्या महिन्यातील 30 दिवसांऐवजी 28 दिवसांच्या वैधतेसह प्लॅन ऑफर करत आहेत, त्यानंतर TRAI ने टेलिकॉम कंपन्यांना 30 दिवसांच्या वैधतेसह रिचार्ज प्लॅन सादर करण्याचा निर्णय घेतला आहे. वास्तविक अशी तक्रार होती की रिलायन्स जिओ, एअरटेल आणि व्होडाफोन-आयडिया (Vi) सारख्या खासगी टेलिकॉम कंपन्या एका महिन्याच्या रिचार्जच्या नावावर ग्राहकांना 30 ऐवजी 28 दिवसांची वैधता देतात.

Loading...
Advertisement

ग्राहकांच्या म्हणण्यानुसार, दर महिन्याला 2 दिवस वजा करून, कंपन्या वर्षातील सुमारे 28 दिवसांची बचत करतात. अशा प्रकारे, टेलिकॉम कंपन्या ग्राहकांना वर्षात 12 ऐवजी 13 महिन्यांसाठी रिचार्ज करतात. त्याचप्रमाणे, दोन महिन्यांच्या रिचार्जमध्ये 54 किंवा 56 दिवसांची वैधता उपलब्ध आहे. तर तीन महिन्यांच्या रिचार्जमध्ये 90 दिवसांऐवजी 84 दिवसांची वैधता दिली जाते.

Advertisement

सॅमसंगला मिळणार जोरदार टक्कर..! ‘ही’ चीनी कंपनी आणतेय दमदार स्मार्टफोन; जाणून घ्या, अपडेट..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply