Take a fresh look at your lifestyle.

कच्च्या तेलाचा उडालाय भडका..! निवडणुकीमुळे सरकारने ‘तो’ निर्णय घेतला नाही; जाणून घ्या, किती वाढलेत भाव..?

नवी दिल्ली : देशभरात पेट्रोल आणि डिझेलचे नवे दर जाहीर झाले आहेत. आज 27 जानेवारीलाही पेट्रोल आणि डिझेलचे दर स्थिर असून त्यात कोणताही बदल झालेला नाही. देशात पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमती स्थिर राहून आज 85 दिवस झाले आहेत. होय, 85 दिवसांपासून देशभरात इंधनाच्या दरात कोणताही बदल झालेला नाही. तर दुसरीकडे आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या किमती मात्र प्रचंड वाढल्या आहेत. बुधवारी, 26 जानेवारी, गुरुवार, 27 जानेवारीच्या नरमाईनंतर कच्च्या तेलाच्या किमतीत पुन्हा एकदा वाढ होताना दिसत आहे. कच्च्या तेलाच्या किमती वाढल्यानंतर ते पुन्हा एकदा 90 डॉलर प्रति बॅरलपर्यंत पोहोचले आहे.

Advertisement

रशिया आणि युक्रेनमध्ये तणाव वाढल्याने कच्च्या तेलाच्या किंमती मोठ्या प्रमाणात वाढल्याचे सांगण्यात येत आहे. सन 2014 नंतर प्रथमच इतक्या विक्रमी संख्येने कच्चे तेलाचे दर वाढले आहेत. या दरवाढीचा परिणाम देशावर होण्याची शक्यता व्यक्त होत आहे. विधानसभा निवडणुका संपल्यानंतर सरकार नागरिकांना इंधन दरवाढीचा झटका देण्याची शक्यता असून त्यानंतर दरवाढ होण्याची शक्यता व्यक्त होत आहे.

Advertisement

आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या किमतीत सातत्याने चढ-उतार होत आहेत. बुधवारी कच्च्या तेलाच्या किमतीत नरमाई दिसून आली, तर गुरुवारी नरमल्यानंतरही दरात वाढ झाली आहे. oilprice.com च्या मते, बुधवारी WTI क्रूडच्या किमती 85.32 डॉलरच्या तुलनेत गुरुवारी 0.66 टक्क्यांनी घसरून 86.77 डॉलरवर पोहोचल्या आहेत. ब्रेंट क्रूडच्या दरातही घसरण झाली आहे. त्यांच्या किमती 0.68 टक्क्यांनी घसरल्यानंतर 89.35 डॉलरवर पोहोचल्या आहेत. तर बुधवारी ब्रेंट क्रूडची किंमत 88.08 डॉलर प्रति बॅरल होती.

Advertisement

आंतरराष्ट्रीय बाजारात अशा प्रकारे कच्च्या तेलाच्या किमती वाढणे हा सर्वच देशांसाठी चिंतेचा मुद्दा आहे. मात्र, सध्या देशातील कच्च्या तेलाच्या किमतीचा सर्वसामान्यांवर कोणताही परिणाम झालेला नाही. जिथे एकीकडे कच्च्या तेलाच्या किमती सातत्याने वाढत आहेत. गेल्या दोन महिन्यांत कच्च्या तेलाची किंमत 70 डॉलरवरून 90 डॉलरपर्यंत पोहोचली आहे. दुसरीकडे, गेल्या 85 दिवसांपासून देशात पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात कोणताही बदल झालेला नाही. दिल्ली-मुंबईसह देशभरातील सर्वच शहरांमध्ये पेट्रोल आणि डिझेल त्याच जुन्या दराने विकले जात आहे.

Advertisement

पेट्रोल-डिझेलचे भाव कमी होणार का..? ; जागतिक बाजारातील घडामोडींकडे तेल कंपन्यांचे दुर्लक्ष; जाणून घ्या, कच्चे तेलाचे दर किती घटले

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply