Take a fresh look at your lifestyle.

चीनी कंपन्यांना जोरदार झटका..! ‘ही’ विदेशी स्मार्टफोन कंपनी चीनमध्ये नंबर वन; जाणून घ्या, डिटेल..

मुंबई : चीनमधील सर्व स्थानिक स्मार्टफोन प्रतिस्पर्धी कंपन्यांना मागे टाकून Apple हा चीनचा नंबर वन ब्रँड बनला आहे. बुधवारी समोर आलेल्या नव्या अहवालात ही माहिती देण्यात आली आहे. काउंटरपॉइंट रिसर्चच्या मासिक मार्केट पल्स सर्व्हिसच्या मते, सणासुदीच्या तिमाहीत Apple चा चीनमधील आतापर्यंतचा सर्वाधिक बाजार हिस्सा 23 टक्क्यांवर आला आहे.

Advertisement

कंपनीची प्रभावी कामगिरी त्याच्या किंमत धोरणामुळे आणि Huawei च्या प्रीमियम बेस फायद्यांमुळे झाली आहे. सप्टेंबरमध्ये iPhone 13 लाँच झाल्यानंतर Apple ने चीनमध्ये पहिल्या क्रमांकावर झेप घेतली. नवीन आयफोन 13 ने Apple च्या यशाचे कारण म्हणजे तुलनेने कमी प्रारंभिक किंमत, तसेच नवीन कॅमेरे आणि 5G वैशिष्ट्यांमुळे आहे. याशिवाय, प्रिमियम मार्केटमधील Apple चा मुख्य प्रतिस्पर्धी Huawei ला सध्या अमेरिकेच्या निर्बंधामुळे विक्रीत घट झाली आहे. तथापि, 2021 च्या चौथ्या तिमाहीत चीनच्या स्मार्टफोनची विक्री वार्षिक 9 टक्क्यांनी तर तिमाहीत 2 टक्क्यांनी घटली आहे.

Advertisement

देशातील पूर्ण वर्षात स्मार्टफोन विक्रीतही सलग चौथ्या वर्षी घसरण सुरू राहिली. चीनमधील बाजारपेठेत पुरवठा आणि मागणी या दोन्ही बाजूंच्या विविध कारणांमुळे घसरण सुरूच आहे. वरिष्ठ विश्लेषक इव्हान लॅम यांनी स्पष्ट केले, की स्पेअर पार्ट्सच्या टंचाईमुळे परिणाम होत आहे. दुसरे म्हणजे, चीनचे सरासरी स्मार्टफोन बदलण्याचे प्रमाणातील अंतर वाढत आहे. चीन सध्या एक जटिल आर्थिक वातावरण देखील अनुभवत आहे जिथे निर्यात वाढीला चालना देत आहे आणि देशांतर्गत खर्च कमी आहे. फोनच्या आवश्यक स्पेअर पार्ट्सची टंचाई आणि अन्य कारणांमुळे चीनची देश विदेशात प्रसिद्ध कंपनी Xiaomi तिमाहीत 5 व्या क्रमांकावर राहिली आहे.

Advertisement

चीनी कंपन्यांना बसणार झटका..! देशात तयार होणार स्वस्त स्मार्टफोन; पहा, सरकारने काय केलेय ?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply