Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारताची TCS ठरली जगातील दुसरी सर्वात मौल्यवान IT कंपनी.. Infosys ने क्रमवारीत मिळविले हे स्थान

मुंबई :  टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेस (TCS) ने एक मोठा टप्पा गाठला आहे. खरं तर, टाटा कन्सल्टन्सी ही जगभरातील आयटी सेवा क्षेत्रातील दुसरी सर्वात मौल्यवान कंपनी म्हणून उदयास आली आहे. ‘ब्रँड फायनान्स 2022 ग्लोबल 500’ या अहवालात असे म्हटले आहे. एक्सेंचर प्रथम स्थानावर आहे.

Advertisement

टाटा कन्सल्टन्सी व्यतिरिक्त इतर भारतीय दिग्गजांसह इन्फोसिससह चार टेक कंपन्यांनी यादीतील शीर्ष 25 आयटी सेवा ब्रँडमध्ये स्थान मिळवले आहे. अहवालानुसार, Accenture हा सर्वात मौल्यवान आणि मजबूत IT सेवा ब्रँड आहे. त्याचे ब्रँड मूल्य 36.2 अब्ज डॉलर आहे. त्यापाठोपाठ जागतिक स्तरावर सर्वात वेगाने वाढणारा IT सेवा ब्रँड म्हणून तिसर्‍या क्रमांकावर आहे, गेल्या वर्षीच्या तुलनेत 52 टक्के मूल्य वाढ आणि 2020 पासून 80 टक्के वाढीचे मूल्य 12.8 अब्ज डॉलर इतके आहे.

Advertisement

TCS बद्दल बोलायचे झाले तर, व्यवसाय कामगिरी आणि यशस्वी भागीदारीमुळे ती 16.8 अब्ज डॉलर किमतीची कंपनी बनून दुसऱ्या क्रमांकावर पोहोचली आहे. ब्रँड फायनान्सच्या अहवालानुसार, TCS चे ब्रँड मूल्य गेल्या 12 महिन्यांत 1.844 अब्ज (12.5 टक्के) डॉलर वाढून 16.786 अब्ज डॉलर झाले आहे.

Loading...
Advertisement

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेस ही टाटा समूहातील सर्वात महत्त्वाची कंपनी आहे, जी आयटी सेवांशी संबंधित काम पाहते. या यशाबद्दल टीसीएसने जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, हे उत्कृष्ट रँकिंग कंपनीच्या ब्रँड आणि कर्मचाऱ्यांमध्ये केलेल्या गुंतवणुकीचे परिणाम आहे.

Advertisement

जगातील सर्वात वेगाने वाढणाऱ्या 10 आयटी सेवा ब्रँड्सवर नजर टाकल्यास सर्व 6 मोठे भारतीय ब्रँड यामध्ये समाविष्ट आहेत. विशेषत: कोरोना महामारीच्या काळात जागतिक अर्थव्यवस्थेत डिजिटायझेशनने महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे. यामुळेच गेल्या दोन वर्षांत आयटी सेवेने सर्वाधिक वेग घेतला आहे. अहवालानुसार, भारतातील आयटी कंपन्यांनी 2020 ते 2022 दरम्यान सर्वात वेगवान वाढ केली आहे, जी सुमारे 51 टक्के आहे. मात्र, याच काळात अमेरिकन कंपन्यांच्या वाढीचा आढावा घेतला तर भारतीय कंपन्या त्यांच्या तुलनेत ७ टक्के मागे आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply