Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आलाय अदानी विल्मरचा आयपीओ : इश्यू किमतीसह जाणून घ्या संपूर्ण तपशील

मुंबई : अदानी विल्मरचा IPO 27 जानेवारीला सबस्क्रिप्शनसाठी उघडेल. गुंतवणूकदार 31 जानेवारीपर्यंत त्यात गुंतवणूक करू शकतील. या IPO च्या माध्यमातून कंपनी 3600 कोटी रुपये उभारणार आहे. कंपनीने या इश्यूची किंमत 218-230 रुपये निश्चित केली आहे. उल्लेखनीय म्हणजे, हा वर्षातील तिसरा IPO असेल.

Advertisement

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की अदानी विल्मारचा IPO पूर्णपणे ताज्या इक्विटी शेअर्सवर आधारित आहे आणि इतर कोणतीही ऑफर केली जात नाही. नवीनतम ग्रे मार्केट प्रीमियम बद्दल बोलायचे तर, सध्या ते 45 रुपये आहे. या संदर्भात प्रसिद्ध झालेल्या अहवालानुसार, 8 फेब्रुवारी रोजी कंपनीचे शेअर्स NSE आणि BSE वर सूचिबद्ध होण्याची शक्यता आहे. कंपनीच्या इश्यूपैकी 107 कोटी रुपयांचे शेअर्स कर्मचाऱ्यांना जारी करण्यात आले आहेत. त्याचबरोबर कंपनीच्या भागधारकांना 360 कोटी रुपयांचे शेअर्स जारी करण्यात आले आहेत.

Advertisement

अदानी विल्मारच्या कर्मचाऱ्यांना अंतिम निर्गम किमतीपेक्षा २१ रुपये कमी किमतीत शेअर्स मिळतील. याव्यतिरिक्त, अदानी विल्मरच्या इश्यूपैकी 50 टक्के पात्र संस्थात्मक गुंतवणूकदारांसाठी राखीव आहेत. तर 15 टक्के गैर-संस्थात्मक गुंतवणूकदारांसाठी आणि 35 टक्के रिटेल गुंतवणूकदारांसाठी राखीव आहेत.

Loading...
Advertisement

अदानी विल्मरच्या इश्यूमध्ये गुंतवणूक केलेल्या प्रमुख अँकर गुंतवणूकदारांमध्ये सिंगापूर सरकार, सिंगापूरचे चलन प्राधिकरण, ज्युपिटर इंडिया फंड, व्होल्राडो व्हेंचर पार्टनर्स फंड यांचा समावेश आहे. या व्यतिरिक्त एचडीएफसी म्युच्युअल फंड, निप्पॉन लाईफ इंडिया ट्रस्टी, आदित्य बिर्ला सनलाइफ ट्रस्टी आणि सनलाइफ एक्सल इंडिया फंड हे देखील त्याचे अँकर गुंतवणूकदार आहेत.

Advertisement

देशातील सर्वात मोठ्या FMCG फूड कंपन्यांपैकी एक असलेल्या Adani Wilmar ने 25 जानेवारी रोजी 15 अँकर गुंतवणूकदारांकडून 939.9 कोटी रुपये उभारले आहेत. कंपनीने बॉम्बे स्टॉक एक्सचेंजला दिलेल्या माहितीत सांगितले आहे की कंपनीने अँकर गुंतवणूकदारांना 4.08 कोटी इक्विटी शेअर्स जारी केले आहेत. कंपनीने इश्यूच्या वरच्या प्राइस बँडवर 230 रुपये प्रति शेअर या दराने शेअर जारी केले आहेत.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply