Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘Vodafone-Idea’ पुन्हा देणार झटका..! ‘तो’ त्रासदायक निर्णय घेण्याचा कंपनीचा विचार; जाणून घ्या..

मुंबई : सध्या प्रचंड आर्थिक संकटात असलेल्या व्होडाफोन-आयडीया या कंपनीने ग्राहकांना आणखी झटका देण्याचा विचार केला आहे. दूरसंचार ऑपरेटर व्होडाफोन आयडिया या वर्षी पुन्हा दरवाढ करू शकते. कंपनीच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, दरवाढीचा निर्णय कंपनीच्या नोव्हेंबरमध्ये केलेली दरवाढ आणि बाजारातील प्रतिक्रिया यावर अवलंबून असेल. Vodafone Idea कंपनीचे MD आणि CEO रविंदर टक्कर यांनी सांगितले, की कंपनीने सुमारे एक महिन्याच्या सेवेसाठी 99 रुपये किमान किंमत निश्चित केली आहे, जी 4G नेटवर्क वापरणाऱ्यांसाठी खर्चिक नाही.

Advertisement

सन 2022 मध्ये किमतींमध्ये आणखी वाढ होण्याची शक्यता आहे. ते म्हणाले, की 2022 मध्ये या किमती किती वाढतात हे पाहावे लागेल. याआधी ज्यावेळी कंपनीने दरवाढ केली होती, त्याचा फटका कंपनीला बसला होता. कंपनीचे ग्राहक 26.98 कोटींवरून 24.72 कोटींवर आले आहेत. टॅरिफ वाढ असूनही, 2020-21 च्या त्याच तिमाहीत 121 रुपयांच्या तुलनेत त्याचा प्रति वापरकर्ता सरासरी महसूल (ARPU) जवळपास 5 टक्क्यांनी घसरून 115 रुपये झाला आहे.

Advertisement

कर्जात अडकलेल्या दूरसंचार ऑपरेटर Vodafone Idea चा गेल्या आठवड्यात डिसेंबर 2021 मध्ये संपलेल्या तिसऱ्या तिमाहीत एकत्रित निव्वळ तोटा 7,230.9 कोटी रुपयांपर्यंत वाढला. मागील वर्षी याच कालावधीत कंपनीला 4,532.1 कोटी रुपयांचा तोटा झाला होता.

Loading...
Advertisement

2020-21 च्या याच तिमाहीत ऑपरेशन्समधून एकत्रित महसूल 10.8 टक्क्यांनी घसरून 9,717.3 कोटी रुपये होऊन 10,894.1 कोटी रुपयांवर आला आहे. कंपनीचे एकूण ढोबळ कर्ज, लीज दायित्वे आणि व्याज वगळता 31 डिसेंबर 2021 पर्यंत 1,98,980 कोटी रुपये होते. ज्यामध्ये 1,11,300 कोटी रुपयांच्या स्थगित स्पेक्ट्रम पेमेंट देय, 64,620 कोटी रुपयांच्या AGR दायित्वाचा समावेश आहे. सरकार आणि बँका आणि वित्तीय संस्थांकडून 23,060 कोटी रुपयांचे कर्ज थकीत आहे.

Advertisement

सोमवारी व्होडाफोन आयडियाचा शेअर जवळपास 10 टक्क्यांनी घसरला होता. तथापि, मंगळवारी बाजारातील कमजोरी दरम्यान, कंपनीच्या शेअरमध्ये 35 टक्क्यांहून अधिक वाढ झाली आहे. सध्या हा शेअर 2.28 टक्क्यांच्या उसळीसह 11.25 रुपयांवर व्यवहार करत आहे.

Advertisement

Jio च्या प्लानने व्होडाफोन-आयडीया आणि एअरटेल हैराण; मिळतोय 90 GB डेटा आणि बरेच काही..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply