Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारीच.. देशात लवकरच दाखल होतेय ‘ही’ जबरदस्त कार; पहा, काय आहे कंपनीचा प्लान..?

मुंबई : मारुती सुझुकी कंपनीची देशातील लोकप्रिय कार स्विफ्ट आता पुन्हा नव्या रुपात येणार आहे. स्वस्त आणि उत्तम लुकमुळे या कारला मागील दोन दशकांपासून देशभरातून मागणी आहे. स्विफ्टच्या या लोकप्रियतेचा फायदा घेण्यासाठी आता कंपनी त्याचे चौथ्या पिढीचे मॉडेल लाँच करणार आहे.

Advertisement

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, ही कार आकर्षक डिझाईनसह येणार आहे. ज्यामध्ये कारच्या नवीन डिझाइनची माहिती उपलब्ध आहे. 2022 सुझुकी स्विफ्ट या वर्षाच्या मध्यात जपानमध्ये दाखल होईल. या कारमध्ये 5 आसनक्षमता असेल. यामध्ये मागील बाजूस असलेल्या दरवाजांची रचना अनोख्या पद्धतीने करण्यात आली आहे. त्यामुळे कार काही प्रमाणात बदलली आहे.

Advertisement

अद्ययावत स्विफ्ट अधिक ड्राइव्ह क्षमता विकसित करेल. दुसरीकडे, जर आपण त्याच्या इंजिनबद्दल सांगितले तर त्यात 1.2 लिटर आणि 1.4 लिटर पेट्रोल ड्युअल जेट इंजिन दिसू शकतात. हे इंजिन जास्त शक्ती आणि टॉर्क निर्माण करण्यास सक्षम असेल. कंपनी आपली इंधन कार्यक्षमता सुधारू शकते. नवीन पिढीची स्विफ्ट जागतिक बाजारपेठेत पोहोचण्यापूर्वी जपानमध्ये विक्रीसाठी उपलब्ध होईल.

Advertisement

स्विफ्ट ही मारुती सुझुकी कार भारतीय बाजारपेठेत लोकप्रिय कार असल्याने पुढील वर्षी ती येथे लाँच केली जाऊ शकते. मारुती सुझुकी स्विफ्ट व्यतिरिक्त कंपनी नवीन पिढीतील ब्रेझा, सर्व नवीन अल्टो आणि मध्यम आकाराच्या एसयूव्ही कारवर देखील काम करत आहे. जरी त्यांच्या लाँचबाबत अद्याप आधिकृत माहिती मिळालेली नाही.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, प्रवासी वाहन निर्यात चालू आर्थिक वर्षाच्या पहिल्या नऊ महिन्यांत 46 टक्क्यांनी वाढून 4,24,037 युनिट्सवर पोहोचली आहे. याआधी 2020-21 या आर्थिक वर्षात याच कालावधीत 2,91,170 युनिट्स होती. सोसायटी ऑफ ऑटोमोबाईल मॅन्युफॅक्चरर्स (SIAM) च्या मते, 2021-22 च्या एप्रिल-डिसेंबर कालावधीत प्रवासी कार निर्यात 45 टक्क्यांनी वाढून 2,75,728 युनिट्सवर पोहोचली आहे.

Advertisement

मारुतीने या काळात 1,67,964 प्रवासी वाहनांची निर्यात केली. हे 2020-21 च्या याच कालावधीतील 59,821 युनिट्सपेक्षा 3 पट जास्त आहे. कंपनीने लॅटिन अमेरिका, आफ्रिका, पश्चिम आशिया आणि शेजारील देशांमध्ये निर्यात केली आहे. 1,00,059 वाहनांच्या निर्यातीसह Hyundai दुसऱ्या क्रमांकावर आहे.

Advertisement

जुनी कार विकताय..? मग, ‘या’ महत्वाच्या गोष्टी लक्षात ठेवाच; मिळतील चांगले पैसे..!

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply