Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अजब-गजब : शेतकरी राजा जोमात, कार शोरूमवालेही कोमात..! घेतली थेट कॅशमध्येच कार

बेंगलोर : असं म्हणतात की माणसाला त्याच्या कपड्यांवरून तो नेमका काय आहे हे ठरवता कामा नये. अशीच चूक एका कार शोरूमच्या सेल्समनने केली होती. एक शेतकरी तरुण त्याच्या मित्रांसह कर्नाटकातील तुमकूर येथील कार शोरूममध्ये पोहोचला. तो त्याच्या ड्रीम कार खरेदीसाठी गेला होता. पण त्याचे कपडे पाहून सेल्समनने त्याला हुसकावून लावले. अपमानित शेतकरी 30 मिनिटांच्या आत 10 लाख रुपये रोख देऊन त्याची ड्रीम कार खरेदी करण्यासाठी परतला. हा किस्सा सध्या जोरात व्हायरल होत आहे.

Advertisement

हे प्रकरण चिक्कसांद्र हुबळी येथील रमणपल्या येथील शेतकरी केम्पेगौडा आरएल यांच्यासोबत घडले. व्यवसायाने सुपारी शेतकरी असलेले केम्पेगौडा एसयूव्ही बुक करण्यासाठी शोरूममध्ये पोहोचले होते. यादरम्यान त्यांचा पेहराव पाहून सेल्समनने त्यांची खिल्ली उडवली. शेतकऱ्याने महिंद्रा बोलेरोची चौकशी केली होती. डील फायनल करण्यासाठी तो दोन दिवसांपूर्वी मित्रांसोबत शोरूममध्ये आला होता. सुरुवातीला त्याने 2 लाख रुपये डाऊन पेमेंट करून त्याच दिवशी डिलिव्हरी घेण्याची ऑफर दिली. सेल्स टीमने नकार देऊन 10 लाख रुपये रोख रक्कम मागितली. यानंतर सेल्स टीमने जाणूनबुजून शेतकऱ्याची चेष्टा करून शेरेबाजी केल्याचा आरोप आहे.

Loading...
Advertisement

सेल्समन म्हणाला, ’10 लाख रुपये दूर, तुमच्या खिशात 10 रुपयेही नसतील.’ शेतकरी आपला वेळ वाया घालवण्यासाठी विनाकारण आले आहेत असे त्याला वाटले. मात्र, लक्षात आल्यानंतर त्यांनी २५ मिनिटांत दहा लाख रुपये रोख आणल्यास आजच गाडीची डिलिव्हरी देऊ, असे सांगितले. केम्पेगौडा त्यांच्या शेतात चमेली आणि क्रॉस्ड्रा देखील पिकवतात. त्यांनी ताबडतोब मित्रांना बोलावून रोख रकमेची व्यवस्था केली. दहा लाख रुपये जमवून तो एसयूव्हीची डिलिव्हरी घेण्यासाठी मित्रांसह शोरूममध्ये पोहोचला. विक्री संघाने त्यांना सांगितले की, त्यांना वाहनाच्या डिलिव्हरीसाठी किमान 3 दिवस लागतात. शुक्रवारी घडलेल्या घटनेनंतर कारची डिलिव्हरी होऊ शकली नाही. शनिवार व रविवार शासकीय सुटी असल्याने कर्मचाऱ्यांनी असहाय्यता व्यक्त केली. यामुळे केम्पेगौडा आणि त्यांचे मित्र नाराज झाले. तक्रार देण्यासाठी त्यांनी पोलिसांना बोलावले.

Advertisement

या घटनेचा व्हिडिओ शनिवारी व्हायरल झाला आहे. शेतकऱ्यांनी शोरूमला घेराव घातला आणि ते बाहेर पडायला तयार नव्हते. कसेबसे टिळक पार्क पोलिस ठाण्याच्या पोलिसांनी समज देऊन घरी जाण्यास सांगितले. केम्पेगौडा म्हणाले, ‘माझा आणि माझ्या मित्रांचा अपमान केल्याबद्दल मी सेल्स एक्झिक्युटिव्ह आणि शोरूमच्या अधिकाऱ्यांना लेखी माफी मागायला सांगितले आहे… आता, मला कार नको आहे. सोमवारी शोरूमसमोर उपोषण करण्याचा इशारा त्यांनी दिला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply