Take a fresh look at your lifestyle.

अदानींनी दिलाय भल्याभल्यांना झटका..! पहा नेमका काय कारनामा केलाय बिजनेस जगतामध्ये

मुंबई : देशातील दुसऱ्या क्रमांकाचे श्रीमंत आणि अदानी समूहाचे अध्यक्ष गौतम अदानी या वर्षी कमाईच्या बाबतीत आघाडीवर आहेत. ब्लूमबर्ग बिलियनेअर्स इंडेक्सनुसार, अदानी यांची एकूण संपत्ती यावर्षी १२.४ अब्ज डॉलरने वाढली आहे. तो सध्या $88.9 अब्ज संपत्तीसह जगातील श्रीमंतांच्या यादीत 12 व्या क्रमांकावर आहे. ब्लूमबर्ग अब्जाधीशांच्या निर्देशांकानुसार, अदानीच्या एकूण संपत्तीने या वर्षी सर्व अब्जाधीशांमध्ये सर्वाधिक झेप घेतली आहे. अदानीच्या सहा लिस्टेड कंपन्यांपैकी पाच कंपन्यांचे शेअर्स यंदा वाढले आहेत. केवळ अदानी पोर्ट्स आणि स्पेशल इकॉनॉमिक झोन (एपीएसईझेड) समभागांमध्ये किरकोळ घट झाली. या काळात अदानी ग्रीन एनर्जीच्या समभागांनी सर्वाधिक कमाई केली आहे. 31 डिसेंबर रोजी त्याची शेवटची किंमत 1327 रुपये होती तर शुक्रवारी ती 1935 रुपयांवर बंद झाली.

Advertisement

ब्लूमबर्ग बिलियनेअर्स इंडेक्सनुसार, रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे अध्यक्ष मुकेश अंबानी 94.4 अब्ज डॉलर्सच्या संपत्तीसह जगातील श्रीमंतांच्या यादीत 11 व्या क्रमांकावर आहेत. या वर्षी त्यांची एकूण संपत्ती 4.42 अब्ज डॉलरने वाढली आहे. त्याच्या आणि अदानीच्या एकूण संपत्तीमध्ये आता 5.5 अब्ज डॉलर्सचा फरक आहे. जर अदानींची एकूण संपत्ती याच वेगाने वाढत राहिली तर तो लवकरच मुकेश अंबानींना मागे टाकू शकतो. जगातील टॉप 10 श्रीमंतांपैकी नऊ जणांच्या संपत्तीत यंदा घट झाली आहे. केवळ वॉरेन बफेट यांची संपत्ती $1.71 अब्जने वाढली आहे. या कालावधीत जगातील सर्वात मोठ्या श्रीमंत एलोन मस्कच्या संपत्तीत $26.9 अब्जची घट झाली आहे. अदानी यांनी या वर्षी जितकी कमाई केली आहे त्यापेक्षा जास्त शुक्रवारी मस्कने गमावले. शुक्रवारी मस्कची एकूण संपत्ती 12.5 अब्ज डॉलरने घसरली.

Advertisement

श्रीमंतांच्या यादीत दुसऱ्या क्रमांकावर असलेले अॅमेझॉनचे संस्थापक जेफ बेझोस यांची या वर्षी एकूण संपत्ती 24.7 अब्ज डॉलर, फ्रेंच उद्योगपती बर्नार्ड अर्नॉल्ट यांची 10.5 अब्ज डॉलर, मायक्रोसॉफ्टचे सह-संस्थापक बिल यांची एकूण संपत्ती 9.47 अब्ज डॉलर आहे. गेट्स कमी झाले आहेत. अमेरिकन इंटरनेट उद्योजक लॅरी पेजची संपत्ती $11.9 अब्ज, अमेरिकन मीडिया दिग्गज मार्क झुकेरबर्गची $12.1 बिलियन, Google सह-संस्थापक सर्गे ब्रिनची $11.9 अब्ज, अमेरिकन उद्योगपती स्टीव्ह बाल्मरची $13.4 अब्ज आणि लॅरी एलिसनची संपत्ती या वर्षात $6 5 अब्जने घसरली आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply