Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

.. म्हणून चीनने अमेरिकेच्या विमानांना केलीय नो एन्ट्री; संतापलेल्या अमेरिकेनेही दिलेय प्रत्युत्तर; जाणून घ्या, अपडेट..

नवी दिल्ली : चीनने अमेरिकी विमान कंपन्यांची विमान उड्डाणे रद्द केल्यानंतर हैराण झालेल्या अमेरिकेनेही चीनी एअरलाइन्सची जवळपास 44 उड्डाणे निलंबित केली आहेत. अमेरिकेच्या परिवहन विभागाच्या आदेशामुळे चार चीनी विमान कंपन्यांना फटका बसणार आहे. त्यामुळे कोविड-19 संबंधित निर्बंधांबाबत दोन्ही देशांमध्ये सुरू असलेला जुना वाद वाढला आहे. हा निर्णय अशा वेळी घेण्यात आला आहे जेव्हा अमेरिका आणि चीन यांच्यातील तणाव लक्षणीयरित्या वाढला आहे. इतर अनेक मुद्द्यांवर दोन्ही देश एकमेकांवर नाराज आहेत.

Advertisement

डेल्टा एअरलाइन्स, युनायटेड एअरलाइन्स आणि अमेरिकन एअरलाइन्सचे काही प्रवासी कोरोना संक्रमित असल्याचे आढळल्यानंतर चीनने या एअरलाइन्सच्या फ्लाइट्स देशात प्रवेशावर बंदी घातली होती. अमेरिकेच्या परिवहन विभागाने म्हटले आहे, की अमेरिकन एअरलाइन्सच्या 44 उड्डाणे ब्लॉक करण्याचा चीनचा निर्णय “सार्वजनिक हिताच्या विरुद्ध आहे आणि विभागाने समान प्रमाणात प्रत्युत्तर देणे आवश्यक आहे.”

Advertisement

अमेरिकी आदेशानुसार, 30 जानेवारी ते 29 मार्च दरम्यान एअर चायना, चायना इस्टर्न एअरलाइन्स, चायना सदर्न एअरलाइन्स आणि शियामेन एअरलाइन्सच्या 44 फ्लाइट्स रद्द केल्या जातील. 31 डिसेंबरपासून काही प्रवाशांना कोरोनाची लागण झाल्याचे आढळून आल्यानंतर चिनी अधिकाऱ्यांनी 20 युनायटेड एअरलाइन्स, 10 अमेरिकन एअरलाइन्स आणि 14 डेल्टा एअर लाइन्सची उड्डाणे निलंबित केली आहेत. वॉशिंग्टनमधील चिनी दूतावासाचे प्रवक्ते लिउ पेंग्यू यांनी शुक्रवारी सांगितले की, चीनमध्ये प्रवेश करणाऱ्या आंतरराष्ट्रीय प्रवासी उड्डाणांसाठीचे धोरण “चिनी आणि परदेशी विमान कंपन्यांसाठी सारखेच, निष्पक्ष, खुले आणि पारदर्शक पद्धतीचे आहे.

Loading...
Advertisement

त्यांनी अमेरिकेचा निर्णय अयोग्य असल्याचे स्पष्ट करत म्हटले, की आम्ही अमेरिकेला चिनी एअरलाइन्सच्या सामान्य प्रवासी उड्डाणे व्यत्यय आणणे आणि प्रतिबंधित करणे थांबविण्याचे आवाहन करतो. कोविड-19 शी संबंधित चीनच्या कारवाईला उत्तर म्हणून फ्रान्स आणि जर्मनीनेही असेच निर्णय घेतल्याचे परिवहन विभागाने म्हटले आहे. चीनच्या नागरी उड्डाण प्रशासन (CAAC) ने सप्टेंबरमध्ये सांगितले की चीनने आपल्या सीमा प्रवाशांसाठी बंद केल्या आहेत. याबरोबरच आंतरराष्ट्रीय फ्लाइट्सची संख्याही कमी करण्यात आली आहे.

Advertisement

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्षच म्हणतात.. ‘त्या’ संकटापुढे थकलाय अमेरिका, लोकही हैराण; पहा, काय घडलेय अमेरिकेत..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply