Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पेट्रोलचे भाव वाढले पण, बिघडलं कुठं..? ; पहा, देशात किती विकल्या गेल्यात स्कूटर; जाणून घ्या, डिटेल..

मुंबई : देशातील गिअरलेस स्कूटर सेगमेंटचे वर्चस्व सातत्याने वाढत आहे. आरामदायक असणाऱ्या या स्कूटर मोठ्या संख्येने खरेदी होत आहेत. कुणीही या स्कूटर सहज चालवू शकतात. त्यामुळे देशात या स्कूटरचे मार्केट वाढत चालले आहे. या स्कूटर मायलेजच्या बाबतीत मात्र मागे आहेत. मात्र, तरीसुद्धा लोक या स्कूटर खरेदी करत आहेत. देशात इंधनाचे भाव भरमसाठ वाढले आहेच. त्यामुळे इलेक्ट्रिक वाहनांचा पर्याय समोर आला आहे. या वाहनांनाही मागणी हळूहळू वाढत आहे. सध्या देशात कोणत्या स्कूटर जास्त प्रमाणात विक्री होत आहेत, याबाबत आज आम्ही माहिती देणार आहोत.

Advertisement

होंडा अॅक्टिव्हा
होंडा अ‍ॅक्टिव्हाने स्कूटर विभागात वर्चस्व कायम ठेवले आहे. गेल्या महिन्यात 1,04,417 युनिट्स विक्रीसह कंपनी प्रथम क्रमांकावर आहे. तथापि, 2020 च्या या कालावधीत विकल्या गेलेल्या स्कूटरपेक्षा ही संख्या 22.64% कमी आहे. जेव्हा कंपनीने 1,34,977 युनिट्सची विक्री केली होती. असे असूनही, Activa अजूनही देशात सर्वाधिक विकली जाणारी स्कूटर आहे. विशेष म्हणजे, स्कूटर सेगमेंटमध्ये होंडा अ‍ॅक्टिव्हा ही एकमेव स्कूटर आहे जिच्या 1 लाखांहून अधिक युनिट्सची विक्री झाली आहे.

Advertisement

TVS ज्युपिटर
या विभागातील दुसऱ्या क्रमांकाबद्दल सांगायचे झाले तर TVS ज्युपिटर दुसऱ्या क्रमांकावर कायम आहे. पण त्याची विक्री Activa च्या तुलनेत खूप कमी आहे. गेल्या महिन्यात ज्युपिटरच्या केवळ 38,142 युनिट्सची विक्री झाली होती. दुसरीकडे, TVS ने 2020 च्या याच कालावधीत जवळपास समान 38,435 युनिट्सची विक्री केली, जे दर्शवते की गेल्या वर्षी ज्युपिटरच्या विक्रीत वाढ झाली आहे.

Advertisement

सुझुकी ऍक्सेस 125
या यादीत Suzuki Access 125 तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्ये कंपनीने या स्कूटरच्या 25,358 युनिट्सची विक्री केली होती. तथापि, डिसेंबर 2020 मध्ये विकल्या गेलेल्या 40,154 युनिट्सपेक्षा हे 38.85% कमी आहे. गेल्या महिन्यात, कंपनीने त्याच्या 125 cc स्कूटर रेंजवर नवीन पर्याय सादर करण्याची घोषणा केली होती. त्याने Avenis 125 च्या रूपात एक नवीन स्कूटर देखील लाँच केली आहे.

Loading...
Advertisement

TVS Ntorq
TVS Ntorq यादीत चौथ्या क्रमांकावर आहे. TVS ने गेल्या वर्षी Ntorq च्या 16,859 युनिट्सची विक्री केली, जी डिसेंबर 2020 मध्ये विकल्या गेलेल्या 25,692 युनिट्सपेक्षा 34.38% कमी होती. या स्कूटरची किंमत 59,152 रुपये ते 94,049 रुपये (एक्स-शोरूम) आहे.

Advertisement

हिरो Pleasure
हिरो Pleasure पाचव्या क्रमांकावर आहे. हिरोने डिसेंबर 2021 मध्ये 9,205 प्‍लेजर युनिटची विक्री केली, जी 2020 च्या याच महिन्यात 19,090 युनिट्सपेक्षा 51.78% कमी आहे. त्याची सुरुवातीची किंमत 63,239 रुपये (एक्स-शोरूम) आहे.

Advertisement

हिरो इलेक्ट्रिकला धक्का..! ‘या’ कंपनीच्या स्कूटरची रेकॉर्ड ब्रेक विक्री; पहिला नंबरही मिळवलाय..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply