Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

खाद्यतेलांच्या किंमतीबाबत महत्वाची बातमी..! जाणून घ्या, आगामी काळात तेलाचे भाव वाढणार की कमी होणार..?

मुंबई : खाद्यतेलाचे दर यापुढे वाढणार नाहीत. मोहरी तेल आणि सोयाबीन तेलाचे भाव हळूहळू पूर्वीच्या पातळीवर येतील. अलीकडे खाद्यतेल कंपन्यांनी आपापल्या ब्रँडच्या खाद्यतेलात 10 ते 15 टक्क्यांनी कपात केली आहे. ते आणखी कमी होणे अपेक्षित आहे. खाद्य तेल कंपनी अदानी विल्मर लिमिटेड (AWL) ने ही अपेक्षा व्यक्त केली आहे.

Advertisement

कंपनीचे सीईओंनी सांगितले की, 2 वर्षांत खाद्यतेलाच्या किमतीत लक्षणीय वाढ झाली आहे. ते आता कमी होणे अपेक्षित आहे. स्थानिक पातळीवर उत्पादनात वाढ होत असल्याचे त्यांनी सांगितले. मोहरी आणि सोयाबीन पिकांच्या उत्पादनातही गेल्या 5 वर्षांत वाढ झाली आहे. तथापि, देशात अजूनही आपल्या तेल मोठ्या प्रमाणात आयात केले जाते.

Advertisement

सोयाबीन प्रोसेसर्स असोसिएशन ऑफ इंडिया (SOPA) च्या अहवालानुसार, चालू आर्थिक वर्षाच्या पहिल्या नऊ महिन्यांत खाद्यतेलाच्या आयातीवरील देशाचा खर्च 75 टक्क्यांनी वाढून 1,04,354 कोटी रुपयांवर पोहोचला आहे. अध्यक्ष डेव्हिस जैन यांच्या मते, गेल्या आर्थिक वर्ष 2020-21 मध्ये, एप्रिल ते डिसेंबर दरम्यान, देशाने खाद्यतेलाच्या आयातीवर 59,543 कोटी रुपये खर्च केले होते.

Loading...
Advertisement

अदानी विल्मरने शुक्रवारी 3,600 कोटी रुपयांच्या प्रारंभिक सार्वजनिक ऑफरसाठी (IPO) प्रति शेअर 218-230 रुपयांची किंमत श्रेणी निश्चित केली. अदानी एंटरप्रायझेसने शुक्रवारी सांगितले, की कंपनीचा आयपीओ 27 जानेवारीला सबस्क्रिप्शनसाठी उघडेल आणि 31 जानेवारीला बंद होईल. अदानी विल्मार हा अदानी समूह आणि सिंगापूरस्थित विल्मार समूह यांच्यातील 50:50 चा संयुक्त उपक्रम आहे. फॉर्च्युन ब्रँड अंतर्गत स्वयंपाकाचे तेल आणि इतर काही खाद्यपदार्थांची विक्री करणार्‍या अदानी विल्मरने त्यांच्या IPO चा आकार 4,500 कोटी रुपयांवरून कमी करून 3,600 रुपये केला आहे. IPO मधून मिळालेली रक्कम भांडवली खर्च, कर्ज देणे आणि धोरणात्मक अधिग्रहण आणि गुंतवणूक यासाठी वापरली जाईल.

Advertisement

महागाईच्या काळात मिळाली खुशखबर..! घरखर्चाचे बजेट होणार हलके; कंपन्यांनी खाद्यतेलाबाबत घेतलाय ‘हा’ निर्णय

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply