Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. एलन मस्कच्या कंपनीला मिळणार जोरदार टक्कर; देशात ‘ही’ कंपनी देणार सॅटेलाइट ब्रॉडबँड सेवा

मुंबई : जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती आणि टेस्ला आणि स्पेसएक्सचे मालक एलोन मस्क यांना त्यांची सॅटेलाइट ब्रॉडबँड सेवा देशात सुरू करायची आहे, परंतु काही अडचणींमुळे ते आतापर्यंत शक्य झाले नाही. दरम्यान, भारती एअरटेलने सॅटेलाइट सेवा देण्यासाठी मोठा करार केला आहे. खरं तर, भारती समूह-समर्थित कंपनी वनवेब आणि सॅटेलाइट सेवा प्रदाता ह्यूजेस नेटवर्क सिस्टम यांच्यात करार झाला आहे.

Advertisement

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की या प्रमुख करारांतर्गत, भारतामध्ये उपग्रह ब्रॉडबँड सेवा देण्यासाठी हा सहा वर्षांचा वितरण करार दोन्ही कंपन्यांमध्ये करण्यात आला आहे. या संदर्भात प्रसिद्ध झालेल्या अहवालात ह्यूजेस आणि भारती एअरटेल यांच्यातील संयुक्त उपक्रम, Hughes Communications India Private Limited (HCIPL) भारतात आपली उपग्रह ब्रॉडबँड सेवा पुरवणार असल्याची माहिती देण्यात आली आहे.

Advertisement

अहवालानुसार, OneWeb 2022 च्या मध्यापर्यंत भारतात उपग्रह ब्रॉडबँड सेवा सुरू करेल. ही सेवा देशातील सर्वात दुर्गम भागातील शहरे, गावे आणि स्थानिक आणि प्रादेशिक नगरपालिकांना जोडण्यास मदत करेल. OneWeb चे CEO नील मास्टरसन म्हणाले की, कंपनी हाय-स्पीड सॅटेलाइट ब्रॉडबँड सेवा प्रदान करण्यासाठी ह्यूजेसबरोबर भागीदारी करेल, जी डिजिटल इंडियाच्या दृष्टीकोनातून महत्त्वपूर्ण आहे. ह्यूज कम्युनिकेशन्सचे अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक पार्थो बॅनर्जी म्हणाले, की “आम्ही वनवेबच्या माध्यमातून एचसीआयपीएलच्या माध्यमातून चांगल्या दर्जाचा सुविधा देण्याचा प्रयत्न केला जाणार आहे.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, जगातील सर्वात श्रीमंत अब्जाधीश एलोन मस्क यांची मूळ कंपनी SpaceX कंपनी देशात दाखल होणार आहे. त्यासाठी कंपनीकडून सातत्याने प्रयत्न सुरू आहेत. गेल्या वर्षी, केंद्र सरकारने या कंपनीच्या इंटरनेट सेवांबाबत एक मार्गदर्शन जारी केले होते. सरकारने म्हटले होते की, कंपनीकडे भारतात उपग्रह-आधारित इंटरनेट सेवा देण्याचा परवाना नाही. याबरोबरच सरकारने लोकांना एलॉन मस्क द्वारा समर्थन असलेल्या कंपनीकडून सेवा घेऊ नये, अशा सूचना दिल्या होत्या.

Advertisement

बाब्बो.. टेस्लाचा मालक इलॉन मस्क इतका अब्ज डॉलर टॅक्स भरून रचणार इतिहास

Advertisement

स्टारलिंकमुळे मिळणार 150 MBPS चा स्पीड; त्याचे भारतीयांना होणार ‘असे’ फायदे

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply