Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. 82 टक्के नोकरदार नोकरी बदलण्याच्या मानसिकतेत.. काय आहे प्रकरण

मुंबई : नवीन वर्ष 2022 नव्या शक्यतांसह सुरू झाले आहे. नोकरदारांसाठी हे वर्ष खूप खास असणार आहे. नुकत्याच झालेल्या एका सर्वेक्षणातून असे समोर आले आहे की, कोरोना महामारी असूनही भारतातील कर्मचारी वर्ग कामाच्या भविष्याबद्दल खूप आशावादी आहे आणि 82 टक्के व्यावसायिक त्यांच्या नोकऱ्या बदलण्याचा विचार करत आहेत.

Advertisement

हे सर्वेक्षण LinkedIn ने केले आहे. सर्वेक्षणाच्या आधारे प्रसिद्ध झालेल्या या अहवालानुसार, यावर्षी नोकरीच्या बाजारपेठेत मोठे फेरबदल होणार आहेत. ज्यांना नोकऱ्या बदलण्याची इच्छा आहे ते फ्रेशर्सपासून अनुभवी व्यावसायिकांपर्यंत आहेत. या सर्वेक्षणात देशभरातील 1,111 व्यावसायिकांची मते समाविष्ट करण्यात आली असून त्या आधारे सविस्तर अहवाल तयार करून प्रसिद्ध करण्यात आला आहे.

Advertisement

सर्वेक्षणात असे दिसून आले आहे की 30 टक्के नियोक्ते खराब कार्य-जीवन संतुलन, 28 टक्के अपुरे उत्पन्न आणि 23 टक्के करिअर वाढीमुळे त्यांची सध्याची नोकरी सोडून नवीन नोकरीसाठी विचार करत आहेत. नवीन वर्षात नवीन नोकऱ्या शोधत असताना भारतीय व्यावसायिक म्हणतात की चांगली कार्यसंस्कृती असणे हे त्यांचे सर्वोच्च प्राधान्य आहे.

Loading...
Advertisement

सुमारे 94 टक्के फ्रेशर्स म्हणतात की त्यांना 2022 मध्ये नोकऱ्या बदलायच्या आहेत, तर 87 टक्के जनरेशन झेड व्यावसायिकांनी सांगितले की त्यांनी नोकऱ्या बदलण्याचा निर्णय घेतला आहे. या सर्वेक्षणानुसार, 71 टक्के व्यावसायिकांनी सांगितले की, साथीच्या आजारापूर्वीच्या तुलनेत आता त्यांच्या काम करण्याच्या क्षमतेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले जात आहे. त्यामुळे त्यांनी नोकरी बदलण्याचा निर्णय घेतला आहे. तर ६३ टक्के लोकांचे म्हणणे आहे की, त्यांना त्यांच्या नोकरीमुळे इंपोस्टर सिंड्रोमचा त्रास झाला आहे.

Advertisement

30 टक्के व्यावसायिकांचा असा विश्वास आहे की कोरोनामुळे त्यांच्या आत्मविश्वासावर परिणाम झाला आहे. कामाच्या ठिकाणी सहकारी किंवा टीम लीडर्सकडून पाठिंबा मिळत नसल्यामुळे सुमारे 40 टक्के नाराज आहेत. तर 34 टक्के नोकरदारांना नवीन जबाबदाऱ्या घेण्यास अनुकूल वाटत नाही. या सर्वेक्षणातून समोर आलेली आणखी एक महत्त्वाची बाब म्हणजे असे ३१ टक्के व्यावसायिक आहेत जे नवीन तंत्रज्ञानाशी जुळवून घेऊ शकत नाहीत आणि त्यामुळे त्यांना नोकरी बदलायची आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply