Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. ‘त्या’ शेअरदारांचे तोंड झालेय गोड; वर्षभरात तब्बल 146 टक्के रिटर्न..!

मुंबई : भारतातील आघाडीची साखर कंपनी बलरामपूर चिनी मिल्स लिमिटेडचा (Balrampur Chini Mills Ltd) शेअर 452 रुपयांच्या 52 आठवड्यांच्या उच्चांकावर व्यवहार करत आहे. या तेजीच्या मागे डिसेंबरचे चांगले निकालही अपेक्षित आहेत. त्यापेक्षा साखरेच्या साठ्यात वाढ होण्याचा हा कल संपूर्ण साखर क्षेत्रातच दिसून येतो. या समभागात तेजी राहण्याची कोणती कारणे आहेत ते समजून घेऊया. कारण हा साखरेचा स्टॉक त्याच्या गुंतवणूकदारांना चांगला परतावा देत आहे.

Loading...
Advertisement

बहुतांश ब्रोकरेज हाऊसेसकडून या उद्योगाकडे सकारात्मकतेने पाहिले जात आहे. या शेअरमध्ये वाढ होण्याचे सर्वात मोठे कारण म्हणजे डिसेंबरच्या तिमाहीत कंपनीचे निकाल खूप चांगले राहण्याची अपेक्षा आहे. क्रिसिलच्या अहवालानुसार या हंगामात साखरेच्या साठ्यात 16-17 टक्क्यांची वाढ होऊ शकते. बलरामपूर चिनी मिल ही उच्च तंत्रज्ञान आणि अनुभवाने भरलेली आहे. त्यांचा डिस्टिलरी विभाग चांगले उत्पन्न देऊ शकते. डिस्टिलरी विभागातही 4-6 टक्के वाढीचा अंदाज आहे. दुसरीकडे उसाला कमी भाव मिळाल्याने मार्जिन वाढेल आणि कंपनीचा नफाही वाढेल. कंपनीने दुसऱ्या तिमाहीत निव्वळ विक्रीत 6.4 टक्क्यांची वाढ नोंदवली आहे. यासह कंपनीची विक्री 1214 कोटी रुपये होती. कंपनीचा नफाही 12.87 टक्क्यांनी वाढून 81 कोटी रुपयांवर पोहोचला आहे. गेल्या वर्षी जून-ऑगस्टमध्येही साखरेच्या या साठ्यात जवळपास सारखीच तेजी होती. बलरामपूर चिनी मिल्सचा शेअर यावर्षी मल्टीबॅगर झाला आहे. केवळ एका वर्षात त्याची किंमत सुमारे 178.95 रुपयांनी वाढून 441.70 रुपये झाली आहे. म्हणजेच या समभागाने एका वर्षातच सुमारे 146.80 टक्के इतका चांगला परतावा दिला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply