Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

फ्युचर ग्रुपने घेतला ‘त्या’ कंपनीचा ताबा; आता प्रसिद्ध करणार अमर चित्र कथा..!

मुंबई : लोककथा, इतिहास, पौराणिक कथा, महान व्यक्तींची चरित्रे आदींच्या माध्यमातून लोकांना वेड लावणारी अमर चित्रकथा आता फ्युचर ग्रुपची झाली आहे. डिबेंचर्सचे इक्विटीमध्ये रूपांतर केल्यानंतर, अमर चित्र कथा मधील फ्युचर ग्रुपची हिस्सेदारी आता 68.72 टक्क्यांपर्यंत वाढली आहे. नियामक फाइलिंगमध्ये दिलेल्या माहितीनुसार, फ्यूचर कंझ्युमरला अमर चित्र कथामध्ये बहुसंख्य हिस्सा मिळाला आहे आणि आता अमर चित्र कथा ही फ्यूचर ग्रुपची उपकंपनी बनली आहे.

Loading...
Advertisement

अनिवार्यपणे परिवर्तनीय डिबेंचर्स (CCDs) चे इक्विटीमध्ये रूपांतर तीन वर्षांच्या कालावधीनंतर झाले आहे, ज्या अंतर्गत या डिबेंचरचे इक्विटी शेअर्समध्ये पूर्ण रूपांतर करण्याची तरतूद करण्यात आली आहे. नियामक फाइलिंगनुसार, अमर चित्र कथा चे 3,20,159 इक्विटी शेअर्स 1 रुपये प्रति इक्विटी शेअरचे दर्शनी मूल्य असलेले 17 जानेवारी 2022 रोजी फ्युचर ग्रुपला 376 रुपये प्रति इक्विटी शेअरच्या प्रीमियमने वाटप करण्यात आले आहेत. याशिवाय, तीन वर्षांपूर्वी कंपनीला वाटप करण्यात आलेल्या 4977 सीसीडीचे इक्विटीमध्ये रूपांतर करण्यात आले. इंडियन बुक हाऊसने प्रकाशित केलेली अमर चित्रकथा गेल्या तीन दशकांपासून लोकांचे मनोरंजन करत आहे. अनंत पै यांनी 1967 मध्ये याची सुरुवात केली होती. अमर चित्र कथा या वेबसाईटवर दिलेल्या माहितीनुसार, 20 हून अधिक भाषांमध्ये सुमारे 400 कॉमिक्स आहेत, ज्याच्या आतापर्यंत 100 दशलक्षाहून अधिक प्रती विकल्या गेल्या आहेत. ते दरवर्षी 1.5 दशलक्ष प्रती विकते आणि अशा प्रकारे मुलांच्या प्रकाशन विभागातील मुख्य स्थान आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply