Take a fresh look at your lifestyle.

तर मगच राज्यात लॉकडाऊन; पहा नेमके काय म्हटलेय मंत्री मलिकांनी

मुंबई : महाराष्ट्रातील वाढत्या कोरोना रुग्णांमुळे सरकारच्या अडचणीत वाढ झाली आहे. कोरोनाच्या वाढत्या रुग्णांना आळा घालण्यासाठी राज्य सरकार सातत्याने लसीकरणाचा वेग वाढवत आहे. राज्यभरातील सर्व जनतेने लसीकरण केंद्रांवर जाऊन लसीकरण करण्याचे आवाहन करण्यात येत आहे. तथापि, अजूनही अनेक लोक आहेत ज्यांनी कोरोनाचा दुसरा डोस घेतला नाही. दरम्यान, महाराष्ट्राचे कॅबिनेट मंत्री नवाब मलिक म्हणाले की, राज्य सरकार सध्या लॉकडाऊन लावण्याच्या बाजूने नाही. त्यामुळे प्रत्येकाने कोरोना नियमांचे पालन करावे, घराबाहेर पडताना मास्क घालावा आणि लसीचे दोन्ही डोस घ्यावेत. याद्वारे आपण कोरोना महामारीच्या धोक्यापासून दूर राहू शकतो. महाराष्ट्रात ऑक्सिजनचा वापर 700 मेट्रिक टनांपेक्षा जास्त झाल्यास अशा परिस्थितीत राज्य सरकारला कठोर पावले उचलण्याशिवाय पर्याय नाही.

Advertisement

नवाब मलिक म्हणाले की, महाराष्ट्र सरकारने सर्व महानगरपालिका, जिल्हा परिषद, जिल्हा पंचायतींना कोरोना महामारीचा सामना करण्यासाठी पुरेशी पावले उचलण्याचे आदेश दिले आहेत. कोरोनाच्या कोणत्याही धोक्याचा संपूर्णपणे सामना करता यावा यासाठी राज्य सरकार पूर्णपणे सज्ज आणि सज्ज आहे. लस लागू करूनही तुम्हाला कोरोना झाला तर त्याचा परिणाम खूपच कमी होईल, तुमचे जीवन सुरक्षित राहील. परंतु लसीकरण न केल्यास त्याचे गंभीर परिणाम होऊ शकतात. शुक्रवारी महाराष्ट्रात कोविड-19 चे 43,211 नवीन रुग्ण आढळले, जे एका दिवसापूर्वी नोंदवलेल्या प्रकरणांपेक्षा 3,195 कमी आहेत. त्याच वेळी, साथीच्या आजारामुळे आणखी 19 लोकांचा मृत्यू झाला. अशी माहिती आरोग्य विभागाने दिली. आरोग्य विभागाच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, राज्यात ओमिक्रॉनची 238 नवीन प्रकरणे देखील नोंदवली गेली आहेत, ज्यामुळे कोविडच्या या नवीन स्वरूपाची एकूण प्रकरणे 1,605 वर पोहोचली आहेत.

Advertisement

मुंबईत शुक्रवारी कोरोना विषाणूच्या संसर्गामुळे नऊ जणांचा मृत्यू झाला, जो 11 ऑगस्ट 2021 नंतर एका दिवसातील मृतांची सर्वाधिक संख्या आहे. याशिवाय संसर्गाची 11,317 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली. बृहन्मुंबई महापालिकेने ही माहिती दिली. बीएमसीच्या बुलेटिनमध्ये म्हटले आहे की नवीन प्रकरणे आल्यानंतर एकूण संक्रमित लोकांची संख्या 9,81,306 झाली आहे तर मृतांची एकूण संख्या 16,435 वर पोहोचली आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply