Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

National StartUp Day : पहा मोदीजींनी नेमके काय आवाहन केलेय नवउद्योजकांना

Please wait..

मुंबई : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी जाहीर केले की देशात दरवर्षी 16 जानेवारी रोजी राष्ट्रीय स्टार्टअप दिवस साजरा केला जाईल. शनिवारी स्टार्टअप उद्योजकांशी संवाद साधताना पंतप्रधान मोदींनी ही घोषणा केली. पीएम मोदी म्हणाले, “स्टार्टअपच्या जगात भारताचा झेंडा रोवणाऱ्या देशातील सर्व स्टार्टअपचे, सर्व नवोन्मेषी तरुणांचे मी अभिनंदन करतो. स्टार्टअपची ही संस्कृती देशाच्या दूरवरच्या भागात पोहोचते. यासाठी 16 जानेवारी हा राष्ट्रीय स्टार्ट अप डे म्हणून साजरा करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.”

Advertisement

Advertisement
Loading...

PM मोदी म्हणाले, “देशातील लहानपणापासूनच विद्यार्थ्यांमध्ये नाविन्यपूर्ण उपक्रम राबविण्याचा आणि संस्थात्मक रूप देण्याचा आमचा प्रयत्न आहे. आज देशातील 9,000 हून अधिक अटल टिंकरिंग लॅब शाळांमध्ये मुलांना नवनिर्मिती करण्यासाठी आणि नवीन कल्पनांवर काम करण्यासाठी काम करत आहेत. करू.” स्टार्टअप उद्योगात देशाच्या विकासात महत्त्वपूर्ण योगदान देण्याची मोठी क्षमता आहे, असा विश्वास पंतप्रधान मोदी यांनी व्यक्त केला. PM मोदींचा हा उपक्रम 2016 मध्ये स्टार्टअप इंडियाच्या रूपाने समोर आला. सरकारने स्टार्टअप उद्योगाच्या वाढीला आणि प्रगतीला चालना देण्यासाठी सक्षम वातावरण निर्माण करण्याच्या दिशेने काम केले आहे, याचा देशातील स्टार्टअप इको-सिस्टीमवर जबरदस्त परिणाम झाला आहे.

Advertisement

स्टार्ट अप्सना संबोधित करताना पीएम मोदी म्हणाले, “सरकारचे वेगवेगळे विभाग, मंत्रालये तरुण आणि स्टार्टअप्सच्या संपर्कात राहतात. तरुणांच्या कल्पनेला प्रोत्साहन दिले जाते. अधिकाधिक तरुणांना नवनिर्मिती करणे हे सरकारचे प्राधान्य आहे. भारताचे भारतात सुरू असलेल्या मोहिमेमुळे ग्लोबल इनोव्हेशन इंडेक्समधील रँकिंगमध्ये बरीच सुधारणा झाली आहे. सन 2015 मध्ये भारत ग्लोबल इनोव्हेशन इंडेक्समध्ये 81 व्या क्रमांकावर होता, आता इनोव्हेशन इंडिया इंडेक्समध्ये 46 व्या क्रमांकावर आहे. स्टार्टअप कंपनी म्हणजे नुकतीच काम सुरू केलेली कंपनी. तुम्ही एकट्याने किंवा काही लोकांसोबत मिळून कंपनीचा पाया घालता ज्याला इनक्युबेशन म्हणतात. येथे लोक त्यांचे स्वतःचे कौशल्य आणि कौशल्य आणतात आणि नवीन व्यवसाय कल्पनांवर एकत्र काम करतात. या प्रकारच्या कंपनीद्वारे ग्राहकांना अद्वितीय उत्पादन किंवा सेवा दिली जाते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply