Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोना तिथेही देणार त्रास..! नव्या अहवालात केलाय धक्कादायक खुलासा; जाणून घ्या..

मुंबई : कोरोना व्हायरस वाढता प्रादुर्भाव पुन्हा एकदा जागतिक पुरवठा साखळीत व्यत्यय आणू शकतो, ज्यामुळे आर्थिक घडामोडींवर पुन्हा परिणाम होऊ शकतो. डिसेंबर 2021 मध्ये अभियांत्रिकी वस्तूंच्या निर्यातीत वार्षिक 38 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. आणि ते 38.4 अब्ज डॉलर पर्यंत वाढले आहे.

Advertisement

EEPC इंडियाचे अध्यक्ष महेश देसाई यांनी शुक्रवारी एका निवेदनात सांगितले की, स्थिर वाढ दर्शविते की हे क्षेत्र जागतिक व्यापारात आपला वाटा वाढ करण्याच्या मार्गावर आहे. ते म्हणाले, की ऑर्डर सध्या चांगल्या आहेत, परंतु जर ओमिक्रॉनने जागतिक पुरवठा साखळी विस्कळीत केली तर आम्हाला काही काळ मंदीचा सामना करावा लागू शकतो. जगभरातील साथीच्या रोगाचा प्रादुर्भाव झाल्यामुळे त्यांनी अलीकडच्या आठवड्यात अस्थिरता आणि अनिश्चितता निर्माण झाली होती. परंतु सरकार योग्य धोरणात्मक उपायांद्वारे व्यवसाय वाढवू शकते.

Loading...
Advertisement

कच्च्या मालाच्या वाढत्या किमती आणि लॉजिस्टिक खर्च कमी करण्यासाठी सरकारने तातडीने कार्यवाही करावी, असे आवाहनही देसाई यांनी केले. अहवालात दिलासा व्यक्त करण्यात आला आहे की जरी नवीन प्रकाराचा प्रसार अधिक वेगाने होत आहे, परंतु सुरुवातीचे संकेत हे दर्शवित आहेत की ओमिक्रॉनचा प्रभाव दुसऱ्या लहरीइतका धोकादायक नाही आणि त्याची लक्षणे देखील मध्यम पातळीवर आहेत. अशा परिस्थितीत सरकारांनी निर्बंध टाकले तर ते निर्बंध गेल्या वर्षीच्या निर्बंधांसारखे कठोर नसतील, त्यामुळे अर्थव्यवस्था गतिमान राहण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

भारीच.. संयुक्त राष्ट्रसंघानेही केलेय भारताचे कौतुक; अर्थव्यवस्थेबाबत व्यक्त केलाय ‘हा’ अंदाज; जाणून घ्या..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply