Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पोस्टाची ‘ही’ स्कीम आहे एकदम खास..! होईल ‘असा’ फायदा; जाणून घ्या, महत्वाची माहिती

मुंबई : गुंतवणूक हा असाच एक मार्ग आहे जिथून तुम्ही कमी कालावधीत उत्तम परतावा मिळवू शकता. देशात मोठ्या संख्येने लोक बँक एफडी, पोस्ट ऑफिस किंवा एलआयसीच्या विविध योजनांमध्ये पैसे गुंतवतात. आपल्या देशात मध्यमवर्गीय लोकसंख्या मोठी आहे, जी नेहमी गुंतवणुकीसाठी असे मार्ग निवडतात, जिथे धोका कमी असतो. जर तुम्ही अशी योजना शोधत असाल जिथे तुम्हाला गुंतवणुकीवर चांगला परतावा मिळेल, तर ही पोस्ट ऑफिस योजना फक्त तुमच्यासाठी आहे. या योजनेचे नाव आवर्ती ठेव योजना आहे. ही योजना गुंतवणुकीसाठी उत्तम पर्याय आहे. यामध्ये गुंतवणूक केल्यास तुम्हाला अनेक फायदे मिळतील. याशिवाय, काही वर्षांत, याद्वारे तुम्ही चांगले भांडवल देखील गोळा करू शकाल.

Advertisement

पोस्ट ऑफिस रिकरिंग डिपॉझिट स्कीममध्ये तुम्हाला दरमहा 10 हजार रुपये गुंतवावे लागतील. तुम्हाला ही रक्कम एकूण 10 वर्षांसाठी जमा करावी लागेल. 10 वर्षांनंतर तुम्हाला एकूण 5.8 टक्के व्याजदरासह 16 लाख 28 हजार रुपये मिळतील. भारतात मोठ्या प्रमाणात लोक या योजनेत गुंतवणूक करत आहेत. ही योजना तुम्हाला हमखास परतावा देते. या योजनेत गुंतवणूक करून तुम्ही तुमचे भविष्य सुरक्षित करू शकता. याशिवाय, तुम्ही तुमच्या भविष्यातील हेतू लक्षात घेऊन या योजनेत पैसेही गुंतवू शकता.

Advertisement

पोस्ट ऑफिसच्या आवर्ती ठेव योजनेत तुम्हाला नियमितपणे पैसे जमा करावे लागतील. जर तुम्ही कोणत्याही महिन्यात हप्ता भरण्यास सक्षम नसाल, तर या प्रकरणात तुम्हाला त्या महिन्यासाठी 1 टक्के चार्जेस द्यावे लागतील. याशिवाय 4 वेळा हप्ता न भरल्यास खाते बंद केले जाईल.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, सध्या पोस्ट ऑफिस मंथली इन्कम स्कीम (पोस्ट ऑफिस एमआयएस) ही एक सुपरहिट लहान बचत योजना आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला फक्त एकदाच गुंतवणूक करावी लागेल. MIS खात्याचा मॅच्युरिटी कालावधी 5 वर्षांचा आहे. म्हणजेच पाच वर्षानंतर तुम्हाला मासिक उत्पन्नाची हमी मिळू लागेल.

Advertisement

POMIS योजनेत एकट्या व्यक्तीस आणि संयुक्त दोन्ही प्रकारे खाते उघडता येते. किमान एक हजार रुपयांच्या गुंतवणुकीने खाते उघडता येते. तुम्ही एका खात्यात कमाल 4.5 लाख रुपये गुंतवू शकता. त्याच वेळी, संयुक्त खात्यात गुंतवणूक मर्यादा 9 लाख रुपये आहे.

Advertisement

वाव.. पोस्टाच्या ‘या’ योजनेत दररोज 417 रुपये करा जमा.. मिळतील मोठे फायदे; जाणून घ्या, डिटेल..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply