Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. नव्या वर्षात आलेत ‘हे’ जबरदस्त स्मार्टफोन; फिचर आहेत अगदीच भन्नाट; जाणून घ्या, डिटेल..

मुंबई : नवीन वर्ष स्मार्टफोन कंपन्यांसाठी खूप महत्त्वाचे ठरले आहे. जानेवारीच्या पहिल्या आठवड्यात देशात अनेक नवीन स्मार्टफोन लाँच झाले आहेत. चायनीज स्मार्टफो कंपनी Xiaomi ने देशात नवीन वर्षाची सुरुवात ‘Xiaomi 11i’ हायपरचार्ज 5G आणि ‘Xiaomi 11i’ 5G स्मार्टफोन्सने केली आहे. ‘Xiaomi 11i’ हायपरचार्ज 5G हा सर्वात जलद चार्ज होणारा स्मार्टफोन आहे. यात 120W चार्जिंग आहे. फोनची बॅटरी अवघ्या 15 मिनिटांत चार्ज होईल, असा दावा कंपनीने केला आहे.

Advertisement

‘Vivo V23’ हा 5G मालिकेतील देशात लाँच होणारा पहिला फोन आहे. ‘Vivo V23’ 5G आणि ‘Vivo V23 Pro’ 5G स्मार्टफोन ‘Vivo V23’ 5G सीरीज अंतर्गत भारतीय बाजारात लाँच करण्यात आले आहेत. ‘Vivo V23 Pro’ 5G हा भारतीय बाजारपेठेत लाँच झालेला पहिला स्मार्टफोन आहे, ज्याचे रंग आपोआप बदलतात. ‘Vivo V23’ मालिकेत ट्रिपल रिअर कॅमेरा उपलब्ध असेल. यात 108 मेगापिक्सेल कॅमेरा आहे. याशिवाय फोनमध्ये ड्युअल सेल्फी कॅमेरा देखील आहे. ‘Vivo V23 Pro’ चा डिस्प्ले अल्ट्रा स्लिम 3D आहे. फोनमध्ये MediaTek डायमेंशन 1200 प्रोसेसर देण्यात आला आहे.

Advertisement

Xiaomi 11i हायपरचार्ज 5G आणि Xiaomi 11i 5G स्मार्टफोन देशात लाँच करण्यात आले. यापैकी, Xiaomi 11i हायपरचार्ज 5G हा भारतातील सर्वात वेगवान चार्जिंग स्मार्टफोन आहे. यासह, 120W चार्जिंगसाठी समर्थन आहे. फोनची बॅटरी फक्त 15 मिनिटांत चार्ज होईल. Xiaomi 11i 67W च्या फास्ट चार्जिंगसह सादर करण्यात आला आहे. Xiaomi 11i मालिकेतील या दोन्ही फोनमध्ये 120Hz रिफ्रेश रेटसह सुपर AMOLED डिस्प्ले आहे.

Advertisement

Samsung Galaxy S21 FE 5G देखील देशात लाँच झाला आहे. Samsung Galaxy S21 FE प्रथम जागतिक पातळीवर लाँच करण्यात आला. भारतीय बाजारात Samsung Galaxy S21 FE Exynos 2100 प्रोसेसरसह लाँच केला जाईल, तर इतर देशांमध्ये स्नॅपड्रॅगन 888 प्रोसेसर देण्यात आला आहे. फोनमध्ये ट्रिपल रियर कॅमेरा सेटअप देखील देण्यात आला आहे. Galaxy S21 FE च्या 8 GB RAM सह 128 GB स्टोरेज 49,999 रुपयांना आणि 256 GB स्टोरेज व्हेरिएंटसह 8 GB रॅम 53,999 रुपयांना खरेदी करता येईल.

Loading...
Advertisement

Motorola India ने आपला नवीन स्मार्टफोन Moto G71 5G लाँच केला आहे. Moto G71 5G गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये युरोपमध्ये लाँच झाला होता. Moto G71 5G सोबत Snapdragon 695 प्रोसेसर देण्यात आला आहे. या प्रोसेसरसह देशात लाँच होणारा हा कोणत्याही कंपनीचा पहिला स्मार्टफोन आहे. Moto G71 5G मध्ये 13 5G बँड सपोर्ट दिला गेला आहेत. याशिवाय फोनमध्ये AMOLED डिस्प्ले देण्यात आला आहे.

Advertisement

Vivo India ने Vivo Y33T भारतात लाँच केला आहे. नवीन फोन Vivo Y21T ची अपग्रेड आवृत्ती आहे जी गेल्या आठवड्यात लाँच झाली होती. Vivo Y33T पूर्वीपेक्षा जास्त रॅम आणि अपग्रेडेड कॅमेरा सह सादर करण्यात आला आहे. Vivo Y33T मध्ये वॉटरड्रॉप डिस्प्ले आहे. याशिवाय यात स्नॅपड्रॅगन 680 प्रोसेसर आणि 5000mAh बॅटरी आहे.

Advertisement

Oppo ने भारतीय बाजारात आपला एंट्री लेव्हल स्मार्टफोन OPPO A16K लाँच केला आहे. OPPO A16K हा सिंगल रियर कॅमेरा असलेला एंट्री लेव्हल फोन आहे. फोनसोबत MediaTek Helio G35 प्रोसेसर, 3 GB रॅम आणि 32 GB स्टोरेज देण्यात आले आहे. हा फोन आधी फिलीपिन्समध्ये लाँच केला होता. Tecno Pop 5 LTE भारतीय बाजारात लाँच करण्यात आला आहे. Tecno Pop 5 LTE ला 5000mAh बॅटरी सपोर्ट आहे. Tecno Pop 5 LTE मध्ये 6.52-इंच डिस्प्ले आहे.

Advertisement

महत्वाची बातमी : ‘या’ दिग्गज कंपनीचे स्मार्टफोन्स 4 जानेवारीपासून होणार बंद; पहा, नेमके काय म्हटलेय कंपनीने

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply