Take a fresh look at your lifestyle.

Business Idea : कमी गुंतवणुकीत सुरू करता येईल ‘हा’ व्यवसाय; कमाई सुद्धा होईल दमदार; जाणून घ्या..

अहमदनगर : तुम्हीही तुमचा स्वतःचा व्यवसाय सुरू करण्याचा विचार करत असाल, तर आम्ही तुमच्यासाठी एक उत्तम आयडिया घेऊन आलो आहोत. ज्याची सुरुवात तुम्ही कमी पैशात करू शकता आणि मोठी कमाई करू शकता. तुम्ही पोहे उत्पादन युनिट उभारू शकता. हा चांगला व्यवसाय आहे. पोहे हे पौष्टिक अन्न मानले जाते. पोहे बहुतांश नाश्त्यासाठी वापरले जातात. हे बनवायला सोपे आहेत. त्यामुळेच पोह्यांची बाजारपेठ सध्या वेगाने वाढत आहे. अशा परिस्थितीत तुम्ही पोहा मॅन्युफॅक्चरिंग युनिट स्थापन करून तुमचा व्यवसाय सुरू करू शकता.

Advertisement

खादी आणि ग्रामोद्योग आयोगाने तयार केलेल्या प्रकल्प प्रोफाइल अहवालानुसार, पोहा मॅन्युफॅक्चरिंग युनिट प्रकल्पाची किंमत सुमारे 2.43 लाख रुपये आहे आणि सरकार तुम्हाला 90 टक्के पर्यंत कर्ज देखील देईल. म्हणजेच तुमच्याकडून फक्त 25 हजार रुपये घेऊन तुम्ही हा व्यवसाय सुरू करू शकता.

Advertisement

KVIC च्या अहवालानुसार, हा व्यवसाय फक्त 2.43 लाख रुपयांच्या गुंतवणुकीने सुरू केला जाऊ शकतो. तुम्ही हे युनिट सुमारे 500 चौरस फूट जागेत सुरू करू शकता. यावर तुम्हाला 1 लाख रुपये खर्च करावे लागतील. त्याच वेळी, तुम्ही पोहे मशीन, चाळणी, भट्टी, पॅकिंग मशीन, ड्रम इत्यादींवर 1 लाख रुपये खर्च कराल. अशा प्रकारे, तुमचा एकूण खर्च 2 लाख रुपये होईल, तर खेळते भांडवल म्हणून केवळ 43 हजार रुपये खर्च केले जातील.

Advertisement

प्रकल्प अहवालानुसार प्रकल्प सुरू केल्यानंतर कच्चा माल घ्यावा लागेल. यासाठी तुम्हाला सुमारे 6 लाख रुपये खर्च येईल. याशिवाय तुम्हाला सुमारे 50 हजार रुपये खर्च करावे लागतील. अशा प्रकारे तुम्ही सुमारे 1 हजार क्विंटल पोहे तयार कराल. ज्यावर उत्पादन खर्च 8.60 लाख रुपये येईल. तुम्ही 1 हजार क्विंटल पोहे सुमारे 10 लाख रुपयांना विकू शकता. म्हणजेच तुम्ही जवळपास 1.40 लाख रुपये कमवू शकता.

Advertisement

KVIC च्या या अहवालानुसार तुम्ही प्रकल्प अहवाल तयार केल्यास आणि ग्रामोद्योग रोजगार योजनेअंतर्गत कर्जासाठी अर्ज केल्यास तुम्हाला सुमारे 90 टक्के कर्ज मिळू शकते. ग्रामोद्योगाला चालना देण्यासाठी KVIC कडून दरवर्षी कर्ज दिले जाते. या योजनेचा लाभ घेता येईल.

Advertisement

Business Idea : कमी गुंतवणुकीत सुरू करता येईल ‘हा’ बिजनेस; फायदाही मिळेल चांगला

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply