Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. नव्या वर्षात ‘या’ कंपनीच्या 6 कार येणार; पहा, काय आहे कंपनीचे नियोजन..?

मुंबई : देशातील सर्वात मोठी कार निर्माता कंपनी मारुती सुझुकीसाठी 2022 हे वर्ष खूप वेगळे असेल. कंपनी यावर्षी काही नवीन कार लाँच करण्याच्या तयारीत आहे. आत्तापर्यंत, 2022 साठी आधीच निश्चित केलेली सहा उत्पादने आहेत. काही काळापासून मारुती कंपनीचे शेअर्स आणि विक्रीचे आकडे कमी होत आहेत. डिझेल मोटर्स बंद पडणे, जागतिक सेमीकंडक्टरची कमतरता आणि कोरोना संकट सर्वांमुळे मारुतीच्या विक्री कमी झाली आहे.

Advertisement

आता 2022 मध्ये मात्र कंपनीने वेगळे नियोजन केले आहे. कंपनीने नवीन योजना तयार केल्या आहेत. कंपनीचे म्हणणे आहे की त्यांना 2022 मध्ये 20 लाख कारच्या विक्रीचा टप्पा गाठायचा आहे. या वर्षात किमान 3 नवीन कारचे नियोजन केले जात आहे. जिम्नी कार देशात लाँच करण्यास मंजुरी मिळाली आहे. ही कार भारतीय बाजारपेठेच्या दृष्टीने तयार करण्यात येत आहे.

Advertisement

दुसरी कार Hyundai Creta Rival आहे जे मारुती आणि Toyota या दोघांनी संयुक्तपणे डिझाइन केलेले आणि विकसित केले आहे. सध्या त्याचे सांकेतिक नाव YFG आहे. सुझुकी-टोयोटा भागीदारीद्वारे देशात येणारे हे पहिले वाहन असेल. YFG प्रथम मारुती सुझुकी बॅज असलेल्या वाहनात बदलेल आणि नंतर टोयोटा स्वतःची आवृत्ती देखील सादर करेल. या एसयूव्हीची बाजारात ह्युंदाई क्रेटा, किया सेल्टोस, स्कोडा कुशाक यासारख्या कंपन्यांशी स्पर्धा होईल.

Loading...
Advertisement

2022 मध्ये लाँच होणार्‍या मारुतीच्या उत्पादनांमध्ये 2022 Ertiga, 2022 XL6, 2022 Alto, अपडेटेड Baleno आणि Wagon R यांसारख्या उत्पादनांचा समावेश असेल. या सर्व नवीन लाँचमुळे मारुतीला पुढील आर्थिक वर्षात विक्रीत दुप्पट वाढ होईल, असा अंदाज आहे.

Advertisement

‘मारुती’ पाठोपाठ ‘टाटा मोटर्स’नी वाढविल्या वाहनांच्या किंमती, किती रुपयांनी होणार वाढ, वाचा..!

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply