Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राहा तयार..! लवकरच बसणार महागाईचा आणखी एक झटका; ‘त्या’ वस्तू घेणे ठरणार खर्चिक

मुंबई : नव्या वर्षात महागाईने लोकांना चांगलात झटका दिला आहे. नवीन वर्षात एअर कंडिशनर्स आणि रेफ्रिजरेटर्सच्या किमती वाढल्या आहेत. त्याच वेळी वॉशिंग मशिनसारख्या गृहोपयोगी वस्तूंच्या किमती या महिन्याच्या अखेरीस किंवा एप्रिलपर्यंत 5-10 टक्क्यांनी वाढू शकतात. Panasonic, LG, Haier सारख्या कंपन्यांनी आधीच किंमतींचा आढावा घेतला आहे. तर Sony, Hitachi, Godrej Appliances सारख्या इतर कंपन्या या तिमाहीच्या अखेरीस निर्णय घेऊ शकतात.

Advertisement

कंझ्युमर इलेक्ट्रॉनिक्स अँड अप्लायन्स मॅन्युफॅक्चरर्स असोसिएशन (सीईएएमए) नुसार, जानेवारी ते मार्च या कालावधीत किंमती 5-7 टक्क्यांनी वाढतील. हायर अप्लायन्स इंडियाचे अध्यक्ष सतीश एन.एस. यांनी पीटीआयला सांगितले की, “कमोडिटीज, जागतिक मालवाहतूक आणि कच्च्या मालाच्या किमतीत झालेल्या अभूतपूर्व वाढीमुळे आम्ही आमच्या उत्पादनांच्या किमती रेफ्रिजरेटर, वॉशिंग मशीन आणि 3 ते 5 टक्क्यांनी वाढल्या आहेत.

Advertisement

पॅनासोनिक, ज्याने आधीच एअर कंडिशनरच्या किमतीत 8 टक्क्यांपर्यंत वाढ केली आहे, ते आणखी वाढ करण्याचा विचार करत आहे. Panasonic India, Consumer Electronics चे विभागीय संचालक म्हणाले, की एअर कंडिशनर्सच्या किमतीत आधीच सुमारे 8 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे आणि वस्तूंच्या वाढत्या किमती आणि पुरवठा साखळी यावर अवलंबून असल्यामुळे हे आणखी वाढू शकते. नजीकच्या काळात गृहोपयोगी वस्तूंच्या किमतीही वाढू शकतात.

Loading...
Advertisement

दक्षिण कोरियातील ग्राहक इलेक्ट्रॉनिक्स कंपनी एलजीने सांगितले की, कच्च्या मालाची किंमत आणि लॉजिस्टिक खर्चात सतत होणारी वाढ ही काळजी करण्यासारखी गोष्ट आहे. कंपनीने याआधीच काही वस्तूंच्या किमतीत वाढ केली आहे. दरवाढ अपरिहार्य असल्याचे आहे आणि कच्चा माल, कर आणि वाहतूक यासह अन्य खर्चात वाढ झाल्यामुळे कंपनी एप्रिलपर्यंत किंमतीत 10 टक्क्यांपर्यंत वाढ करेल. “टप्प्याटप्प्याने, एप्रिलपर्यंत किमती किमान 8-10 टक्क्यांनी वाढतील. गेल्या वर्षीच्या डिसेंबरच्या तुलनेत यावर्षी किंमती सुमारे 6-7 टक्क्यांनी वाढल्या आहेत, असे सांगण्यात आले.

Advertisement

वाव.. 2 रुपयांपेक्षाही कमी खर्चात चालणार 1 किलोमीटर; इंधन महागाईच्या काळात ‘या’ दुचाकी ठरतील बेस्ट

Advertisement

महागाईच्या काळात खुशखबर..! घरखर्चाचे बजेट होणार आणखी हलके; राज्यांना मिळालेय महत्वाचे आदेश

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply