Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. 2021 मध्ये ‘या’ दमदार स्कूटरने घेतली एन्ट्री; जाणून घ्या, शानदार फिचर; स्कूटर खरेदीत होईल मदत

मुंबई : नव्या वर्षात अनेक नवीन वाहने मार्केटमध्ये दाखल होणार आहेत. यावेळी इलेक्ट्रिक वाहने सुद्धा मोठ्या संख्येने दिसतील. त्यामुळे नवीन वर्ष वाहनांसाठी चांगले राहिले, अशी शक्यता व्यक्त होत आहे. कारण, याआधी 2021 या वर्षात वाहन उद्योगासमोर अनेक अडचणी आल्या. सर्वात महत्वाचे म्हणजे, सेमी कंडक्टरच्या कमतरतेने कंपन्यांना अगदीच हैराण केले. ही समस्या अजूनही कायम आहे.

Advertisement

सेमी कंडक्टरचा पुरवठा सुरळीत करण्यासाठी सरकार पातळीवरही प्रयत्न सुरू आहेत. या अडचणी कायम असताना दुचाकी वाहनांसाठी मात्र 2021 वर्ष आश्वासक होते. या वर्षात दुचाकी वाहनांची मोठ्या प्रमाणात विक्री झाली. त्यामुळे कंपन्यांनी अनेक वैशिष्ट्ये असलेली वाहने बाजारात आणली. या वर्षात स्कूटर मार्केटही तेजीत होते. त्यामुळे Yamaha ने Aerox 155 स्कूटर देशात लाँच केली, तर TVS ने ज्युपिटर 125 सादर केली.

Advertisement

2021 मध्ये लाँच झालेल्या आणि मार्केटमध्ये दाखल झालेल्या टॉप स्कूटर्सची यादी आम्ही तुमच्यासाठी आणली आहे.

Advertisement

Yamaha Aerox 155: सप्टेंबरमध्ये लाँच झालेली, Aerox 155 ही भारतीय बाजारपेठेतील सर्वात शक्तिशाली स्कूटरपैकी एक आहे. हे YZF-R15 सारखेच तंत्रज्ञान, इंजिन आणि प्लॅटफॉर्म वापरते. या स्कूटरने एचटी ऑटोच्या रोड टेस्टमध्येही चांगली कामगिरी केली आहे.

Advertisement

TVS Jupiter 125: Jupiter 110 च्या यशानंतर नवीन Jupiter 125 आले आहे. यामध्ये नवीन 125 सीसी सिंगल इंजिन वापरण्यात आले आहे. यामध्ये सेगमेंटमधील सर्वात मोठी बूट स्पेस, सेमी-डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट पॅनेल आणि बरेच काही आहे.

Loading...
Advertisement

TVS NTorq 125 Race XP: NTorq 125 सेगमेंटमधील सर्वात वैशिष्ट्यपूर्ण स्कूटरपैकी एक आहे. 2021 च्या सुरुवातीस लाँच करण्यात आलेले हे अधिक शक्तिशाली इंजिनसह येते.

Advertisement

Aprilia SR 160 Facelift: Aprilia SR 160 ला 2021 मध्ये मोठे कॉस्मेटिक अपग्रेड मिळाले. यात एलईडी हेडलॅम्प, नवीन ग्राफिक्स असे अपडेट्स देण्यात आले होते. बाह्य स्वरूपातील बदलाशिवाय या स्कूटरला एक नवीन आधुनिक इन्स्ट्रुमेंट कन्सोल देखील मिळाला आहे.

Advertisement

Suzuki Avenis 125: सुझुकीने काही आठवड्यांपूर्वी नवीन Avenis लाँच केली होती. TVS Ntorq 125 आणि Honda Dio सारख्या सेगमेंटमधील इतर स्कूटर्सना टक्कर देणारी ही स्कूटर ठरली आहे.

Advertisement

इलेक्ट्रिक स्कूटर खरेदीचा आहे विचार..! मग, ‘या’ महत्वाच्या गोष्टी लक्षात ठेवाच; मिटेल नुकसानीचे टेन्शन

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply