Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

फिकर नॉट..! बँकिंग फसवणुक टाळण्यासाठी व्हा सज्ज; वाचा महत्वाच्या ट्रिक्स

पुणे : आपण जे काही पैसे कमावतो ते आपल्या गरजेनुसार खर्च करतो. यासोबतच लोक त्यांच्या ठेवीही बँकेत ठेवतात. यासाठी तुम्हाला बँकेत खाते उघडावे लागेल, त्यासाठी तुम्हाला तुमच्या फोटोसह पत्ता पुरावा आणि ओळखपत्र द्यावे लागेल. यानंतर तुमचे बँक खाते उघडले जाते, ज्यामध्ये तुम्हाला एटीएम आणि नेट बँकिंगसारख्या सुविधाही मिळतात. पण आजच्या युगात जशा सुविधा वाढल्या आहेत, तसे सायबर ठगही चांगलेच सक्रिय झाले आहेत. हे लोक लोकांचे कष्टाचे पैसे काढून घेतात, त्यासाठी हे लोक नवनवीन पद्धती अवलंबतात. अशा परिस्थितीत तुम्हीही सायबर फसवणुकीला बळी पडू नका. यासाठी तुम्हाला काही गोष्टी लक्षात ठेवाव्या लागतील. चला तर मग जाणून घेऊया कोणत्या गोष्टी तुम्ही लक्षात ठेवू शकता आणि फसवणुकीपासून दूर राहू शकता.

Loading...
Advertisement
  • एटीएम पिन बदलत रहा : आजच्या काळात लोक पैसे काढण्यासाठी एटीएमचा वापर सर्रास करतात. आपण एटीएम कार्ड आणि पासवर्डद्वारे मशीनमधून पैसे काढू शकतो. परंतु फसवणूक टाळण्यासाठी आपण आपला एटीएम पिन वेळोवेळी बदलत राहायला हवा, जेणेकरून फसवणूक करणारा आपले आर्थिक नुकसान करू शकणार नाही.
  • ऑनलाइन बँकिंगचा पासवर्ड बदला : पैशांच्या व्यवहारासाठी लोक ऑनलाइन बँकिंगचाही भरपूर वापर करतात. नेट बँकिंग व्यतिरिक्त, लोक विविध प्रकारच्या अॅप्सद्वारे ऑनलाइन बँकिंग देखील करतात. या सर्वांचा पासवर्ड तुम्ही वेळोवेळी बदलत रहा.
  • आयडी पासवर्ड कुणालाही शेअर करू नका : हे लक्षात घ्यावे की तुम्ही तुमचा बँकिंग आयडी पासवर्ड कधीही कोणाशीही शेअर करू नये. जर तुम्ही आयडी पासवर्ड कोणाशीही शेअर केलात तर ते तुमचे नुकसान करू शकते किंवा समोरची व्यक्तीही त्याचा गैरवापर करू शकते.
  • फसवणूक कॉल-ईमेलपासून सावध रहा : फसवणूक करणारे बँक कर्मचारी असल्याचे भासवून बँक ग्राहकांना कॉल करतात आणि नंतर त्यांच्याकडून त्यांची गोपनीय माहिती घेऊन फसवणूक करतात. याशिवाय सायबर ठग पैशांच्या लालूच ईमेल पाठवून लोकांना फसवण्याचे कामही करतात. त्यामुळे अशा कॉल्स आणि ईमेल्सपासून सावध राहा.
  • Omicron India Live : मुंबईत लागू झालाय ‘तो’ निर्णय; पहा कुठे काय आहे स्थिती
  • Kalicharan Maharaj Arrested : अखेर ‘तिथे’ झालीय कालीचरण बाबांना अटक..!

Advertisement

Leave a Reply