Take a fresh look at your lifestyle.

कोण असेल रिलायन्सचा उत्तराधिकारी… काय म्हणाले मुकेश अंबानी

मुंबई : आशियातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती आणि रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे अध्यक्ष मुकेश अंबानी यांनी देशातील सर्वात मौल्यवान कंपनीच्या उत्तराधिकारावर आपली पहिली टिप्पणी केली आहे.

Advertisement

एका कार्यक्रमात बोलताना ते म्हणाले की, रिलायन्स आता महत्त्वपूर्ण नेतृत्व बदल घडवून आणण्याच्या प्रक्रियेचा एक भाग आहे. आपल्या गटाच्या उत्तराधिकाराच्या मुद्द्यावर बोलताना मुकेश अंबानी म्हणाले की, नवीन पिढी नेतृत्वासाठी तयार आहे. आकाश, ईशा आणि अनंत आमच्यापेक्षा चांगले काम करत आहेत.

Advertisement

रिलायन्सची स्थापना करणारे धीरूभाई अंबानी यांच्या जयंतीनिमित्त आयोजित कार्यक्रमात मुकेश अंबानी यांनी रिलायन्सच्या उत्तराधिकाराबाबत ही मोठी गोष्ट सांगितली. ते म्हणाले की, युवा पिढी आता नेतृत्वाची भूमिका स्वीकारण्यास सज्ज झाली आहे. आता मला उत्तराधिकाराच्या प्रक्रियेला गती द्यायची आहे. नव्या पिढीला मार्गदर्शन करायला हवे. ते सक्षम केले पाहिजेत. त्यांना प्रोत्साहन देऊन बसून टाळ्या वाजवल्या पाहिजेत.

Advertisement

मी दररोज रिलायन्ससाठी मुलांची आवड, वचनबद्धता आणि समर्पण पाहू आणि अनुभवू शकतो. माझ्या वडिलांनी लाखो लोकांच्या जीवनात बदल घडवून आणण्याची आणि भारताच्या विकासात योगदान देण्याची तीच आग आणि क्षमता मला त्यांच्यामध्ये दिसते.

Advertisement

मुकेश अंबानी म्हणाले की, रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेड (RIL) येत्या काही वर्षांत जगातील सर्वात प्रतिष्ठित आणि मजबूत कंपन्यांपैकी एक असेल. यामध्ये, स्वच्छ आणि हरित ऊर्जा क्षेत्राव्यतिरिक्त, किरकोळ आणि दूरसंचार व्यवसाय महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावतील, जे अभूतपूर्व दराने वाढत आहेत.

Advertisement

रिलायन्सचे चेअरमन मुकेश अंबानी 64 वर्षांचे झाले आहेत. 2002 मध्ये वडिलांच्या निधनानंतर त्यांनी रिलायन्सचे अध्यक्षपद स्वीकारले. त्यांची तीन मुले, आकाश, ईशा आणि अनंत हे रिलायन्सच्या टेलिकॉम, रिटेल आणि ऊर्जा व्यवसायात गुंतलेले आहेत. त्यांच्यापैकी कोणीही रिलायन्सच्या संचालक मंडळावर नाही. परंतु ते कंपनीच्या प्रमुख वर्टिकलमध्ये संचालक आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply