Take a fresh look at your lifestyle.

‘क्रिप्टोकरन्सी’ने या चार तरुणांना बनवले अब्जाधीश.. जाणून घ्या किती आहे त्यांची संपत्ती

मुंबई : क्रिप्टोकरन्सीमध्ये गुंतवणूक करण्याबद्दल जगभरातील लोकांमध्ये खूप उत्साह आहे. भारतातही मोठ्या संख्येने लोक क्रिप्टोकरन्सीमध्ये पैसे गुंतवत आहेत. क्रिप्टोकरन्सीमध्ये गुंतवणुकीमुळे सर्वसामान्यांना फायदा होत असतानाच, यामध्ये गुंतवणूक करून भरपूर संपत्ती कमावणारे अनेक तरुण आहेत. एवढेच नाही तर फोर्ब्सच्या सर्वात श्रीमंत अमेरिकन लोकांच्या यादीतही त्यांचे नाव आहे. चला जाणून घेऊ या कोण आहेत ते तरुण जे आधी मध्यमवर्गीय कुटुंबातील होते पण क्रिप्टोकरन्सीने त्यांचे नशीब बदलले…

Advertisement

सॅम बँकमन- फ्राइड : सॅम बँकमन-फ्राइड, क्रिप्टोकरन्सी एक्सचेंज FTX चे संस्थापक आणि CEO, क्रिप्टो उद्योगाच्या वतीने फोर्ब्सच्या यादीमध्ये समाविष्ट केलेले सर्वात श्रीमंत अब्जाधीश आहेत. सॅम बँक्समन-फ्राइड यांची एकूण संपत्ती 1.67 लाख कोटी रुपयांपेक्षा जास्त आहे. 17.51 ​​लाख कोटी रुपयांच्या क्रिप्टो साम्राज्यावर वर्चस्व मिळवण्यासाठी चालू असलेल्या स्पर्धेत वर्चस्व गाजवणाऱ्या चार प्रमुख खेळाडूंपैकी तो एक आहे. त्याची बहुतेक मालमत्ता FTX शेअर्स आणि टोकन्समध्ये आहे. क्रिप्टो उद्योगाच्या वतीने फोर्ब्सच्या यादीत समाविष्ट करण्यात आलेला तो सर्वात श्रीमंत अब्जाधीश आहे.

Advertisement

ब्रायन आर्मस्ट्राँग : ब्रायन आर्मस्ट्राँग हे अमेरिकेतील सर्वात मोठे क्रिप्टो एक्सचेंज Coinbase चे CEO आणि सह-संस्थापक आहेत. Coinbase एप्रिल 2021 मध्ये सूचीबद्ध झाल्यापासून त्याची संपत्ती सातत्याने वाढत आहे. कंपनीत आर्मस्ट्राँगची 19 टक्के हिस्सेदारी आहे. आता त्यांची एकूण संपत्ती ११.५ अब्ज डॉलरवर पोहोचली आहे.

Advertisement

चेंगपेंग झाओ : Binance चे संस्थापक आणि CEO चांगपेंग झाओ हे चीनी वंशाचे आहेत. परंतु, त्यांचे साम्राज्य कॅनडातून चालवतात. त्याने तीन वर्षांपूर्वी बिट-मेक्स एक्सचेंजचे संस्थापक अमेरिकन आर्थर हेसला मागे टाकले. 2021 पर्यंत त्याची एकूण संपत्ती 1.9 अब्ज डॉलर इतकी आहे.

Advertisement

कॅमेरून आणि टायलर बंधू : बिटकॉइनमुळे कॅमेरॉन आणि टायलर विंकलेव्हॉस हे पहिले अब्जाधीश असल्याचे मानले जाते. विंकल विविध प्रकारच्या क्रिप्टोकरन्सीमध्ये गुंतवणूक करते. दोन्ही भावांची जेमिनी एक्सचेंजमध्येही गुंतवणूक आहे. चलनात असलेल्या बिटकॉइनपैकी एक टक्का या दोन भावांकडे असल्याचा दावाही केला जात आहे. दोघांकडे 1,80,000 बिटकॉइन्स असल्याचा अंदाज आहे.

Advertisement

चौघेही मध्यमवर्गीय कुटुंबातील : चार प्रमुख क्रिप्टो व्यावसायिकांबद्दल माहिती आहे की हे चौघेही मध्यमवर्गीय कुटुंबातील आहेत. आर्थर हेस एका साध्या व्यावसायिक कुटुंबातून आले होते, तर बँकमनचे वडील स्टॅनफोर्ड विद्यापीठात कायद्याचे प्राध्यापक आहेत. याशिवाय सांस्कृतिक क्रांतीदरम्यान झेंगचे वडील चीनमधून कॅनडात पळून गेले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply