Take a fresh look at your lifestyle.

गुंतवणुकीच्या टिप्स : म्युच्युअल फंड तुम्हाला करेल मालामाल.. मात्र असे गुंतवा पैसे

मुंबई : कोरोना महामारीनंतर भारतात गुंतवणुकीची क्रेझ वाढली आहे. आता लोक जुन्या गुंतवणूक रचनेतून (फिक्स डिपॉझिट, स्कीम इ.) बाहेर पडत आहेत आणि स्टॉक, क्रिप्टो आणि म्युच्युअल फंडांमध्ये त्यांचे पैसे गुंतवत आहेत. हे गुंतवणुकीचे पर्याय निश्चितपणे बाजारातील जोखमीच्या अधीन आहेत. परंतु त्यावरील परतावा देखील खूप चांगला आहे.

Advertisement

कोरोना महामारीनंतर शेअर बाजारात मोठी उसळी आली आहे. त्यामुळे शेअर बाजार आणि म्युच्युअल फंडात गुंतवलेल्या पैशावर गुंतवणूकदारांना जबरदस्त परतावा मिळाला आहे. तथापि, भारतात अजूनही बरेच लोक आहेत जे या गुंतवणुकीच्या मार्गावर पाऊल ठेवण्यास घाबरतात. या एपिसोडमध्ये, आज आम्ही तुम्हाला त्या स्ट्रॅटेजींबद्दल सांगणार आहोत, ज्यांच्या मदतीने तुम्ही म्युच्युअल फंडमध्ये तुमचे पैसे गुंतवून जबरदस्त पैसे कमवू शकता. याबद्दल सविस्तर जाणून घेऊ या

Advertisement

म्युच्युअल फंडात पॅसिव्ह स्ट्रॅटेजीद्वारे गुंतवणूक करा : तुम्हाला म्युच्युअल फंडातून चांगली कमाई करायची असेल, तर तुम्ही निष्क्रिय धोरणाद्वारे इक्विटी फंडांमध्ये गुंतवणूक करू शकता. बर्‍याचदा अनेक गुंतवणूकदार त्यांचे जास्त पैसे अशा इक्विटी म्युच्युअल फंडांमध्ये गुंतवतात ज्यांनी गेल्या काही वर्षांत जास्त परतावा दिला आहे. ही चूक तुम्ही कधीही करू नये. अशा म्युच्युअल फंडात गुंतवलेले पैसे तुम्हाला दीर्घकाळात जास्त परतावा देऊ शकत नाहीत.

Advertisement

दीर्घ मुदतीसाठी गुंतवणूक करा : चांगला परतावा मिळविण्यासाठी तुम्ही म्युच्युअल फंडात दीर्घ मुदतीसाठी गुंतवणूक करावी. बहुतेकदा आपल्यापैकी बहुतेक जण आपले पैसे म्युच्युअल फंडात अल्प मुदतीसाठी गुंतवतात. दीर्घ मुदतीनंतर जेवढा परतावा मिळतो तेवढा अल्प मुदतीत मिळत नाही.

Advertisement

भविष्यातील बदल पाहून गुंतवणूक करा : भविष्यात जग कसे बदलणार आहे आणि त्या बदलामध्ये कोणत्या प्रकारची बाजारपेठ उभी राहील. हा संदर्भ पाहता तुम्ही गुंतवणूक करावी. या एपिसोडमध्ये तुम्ही तंत्रज्ञानाशी संबंधित म्युच्युअल फंड खरेदी करू शकता. त्याचा तुम्हाला दीर्घकाळात खूप फायदा होईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply