Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

एक अशी रेल्वे जी सांगेल भारताची परंपरा अन इतिहास.. काय आहे प्रकार

मुंबई : पर्यटनाला चालना देण्यासाठी रेल्वेने खासगी कंपन्यांना ट्रेन चालवण्याची परवानगी दिली आहे. कंपनी या रेल्वे भाडेतत्त्वावर चालवणार आहे. त्यांना ‘भारत गौरव’ असे नाव देण्यात आले आहे.

Advertisement

रेल्वेने अशा 190 गाड्यांचे वाटप केले आहे ज्या पर्यटनाच्या दृष्टिकोनातून चालवल्या जातील. खाजगी कंपन्यांबरोबरच IRCTC देखील अशा ट्रेन चालवू शकते. या  रेल्वे   नियमित धावणार नसून त्यांच्या निश्चित वेळापत्रकानुसार धावतील. या गाड्यांसाठी रेल्वेने 3033 डबे निश्चित केले आहेत.

Advertisement

रेल्वे मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, या गाड्या भारताची परंपरा आणि संस्कृती सांगतील. यामुळे देशातील पर्यटन क्षेत्रात नवीन रोजगार निर्माण होतील आणि उत्पन्न वाढेल. जर तुम्ही खाजगी कंपनीचे मालक असाल आणि पर्यटनाशी संबंधित असाल तर रेल्वे तुम्हाला या संधीत सहभागी होण्याची संधी देत ​​आहे. त्यासाठी रेल्वेने अर्जही सुरू केले आहेत. चला जाणून घेऊया आणखी काय खास आहे.

Loading...
Advertisement

‘भारत गौरव’ ट्रेनमध्ये काय असेल सुविधा : या गाड्या चालवण्यासाठी रेल्वेने ICF डबे निश्चित केले आहेत. रेल्वेच्या म्हणण्यानुसार, भविष्यात वंदे भारत, व्हिस्टा डोम आणि एलएचबी कोच देखील जोडले जातील.

Advertisement

कोणतीही व्यक्ती, ट्रस्ट, टूर ऑपरेटर आणि राज्य सरकारे देखील या गाड्या चालवण्यासाठी अर्ज करू शकतात. राज्य सरकारांबद्दल बोलायचे तर, ओडिशा, राजस्थान, कर्नाटक आणि तामिळनाडू यांनी ट्रेन चालवण्यासाठी स्वारस्य दाखवले आहे.

Advertisement

या गाड्यांचे भाडे किती असेल, हे रेल्वेचे संचालक ठरवतील, मात्र प्रवाशांना भाड्याबाबत कोणतीही अडचण येऊ नये, यासाठी रेल्वेचे लक्ष राहणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply