Take a fresh look at your lifestyle.

मोदी सरकारचा सेल धमाका..! BSNL व MTNL च्या संपत्ती खरेदीची आलीय धमाकेदार संधी..!

मुंबई : एकेकाळी नफ्यात असलेल्या मात्र मागील पाच-सात वर्षात तोट्यात गेलेल्या सरकारी कंपन्यांची मालमत्ता किंवा थेट कंपन्या खरेदीची पर्वणी सध्या भारतीयांना आहे. आताही केंद्रातील पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सरकारने सार्वजनिक क्षेत्रातील दूरसंचार कंपन्यांच्या एमटीएनएल आणि बीएसएनएलच्या स्थावर मालमत्तेची सुमारे 970 कोटी रुपयांच्या राखीव किंमतीवर विक्रीसाठी यादी तयार केली आहे. डिपार्टमेंट ऑफ इन्व्हेस्टमेंट अँड पब्लिक अॅसेट मॅनेजमेंट (DIPAM) च्या वेबसाइटवर अपलोड केलेल्या कागदपत्रांवरून ही माहिती प्राप्त झाली आहे. BSNL च्या मालमत्ता हैदराबाद, चंदीगड, भावनगर आणि कोलकाता येथे आहेत आणि विक्रीसाठी त्यांची आरक्षित किंमत 660 कोटी रुपये आहे.

Advertisement

वसारी हिल, गोरेगाव, मुंबई येथे असलेल्या MTNL मालमत्ता DIPAM वेबसाइटवर अंदाजे 310 कोटी रुपयांच्या राखीव किमतीत विक्रीसाठी सूचीबद्ध केल्या आहेत. त्याचप्रमाणे, ओशिवरा येथे MTNL चे 20 फ्लॅट देखील कंपनीच्या मालमत्ता कमाई योजनेचा भाग म्हणून विक्रीसाठी ठेवण्यात आले आहेत. त्यांची राखीव किंमत 52.26 लाख ते 1.59 कोटी रुपये आहे. फ्लॅटमध्ये 1 रूम सेटसह 2 युनिट्स, 1BHK सह 17 युनिट आणि 2BHK सह 1 युनिट आहेत. MTNL मालमत्तेचा ई-लिलाव 14 डिसेंबर रोजी होणार आहे.

Advertisement

दोन्ही कंपन्यांमधील मालमत्ता कमाईचा हा पहिला टप्पा आहे. पीटीआयच्या रिपोर्टनुसार, बीएसएनएलचे अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक पीके पुरवार म्हणतात की एमटीएनएल आणि बीएसएनएलमधील मालमत्ता कमाईचा हा पहिला टप्पा आहे. BSNL च्या 660 कोटी रुपयांच्या मालमत्तेसाठी आणि MTNL च्या 310 कोटी रुपयांच्या मालमत्तेसाठी बोली मागवण्यात आल्या आहेत. दीड महिन्यात संपूर्ण प्रक्रिया पूर्ण करण्याचा आमचा विचार आहे.

Advertisement

मालमत्ता मुद्रीकरण हा MTNL आणि BSNL च्या 69,000 कोटींच्या पुनरुज्जीवन योजनेचा एक भाग आहे ज्याला सरकारने ऑक्टोबर 2019 मध्ये मान्यता दिली होती. या दोन सार्वजनिक क्षेत्रातील कंपन्या 2022 पर्यंत 37,500 कोटी रुपयांच्या मालमत्तेची ओळख करून त्यावर कमाई करणार होत्या. “आम्ही मालमत्तेच्या कमाईसाठी बाजारातील मागणीनुसार पुढे जाऊ,” असे पुरवार म्हणाले आहेत.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply