Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून रिलायन्सचा करार रद्द; पहा नेमका काय निर्णय घेतलाय अरामकोने, त्याचेही होणार परिणाम..!

मुंबई : रिलायन्स इंडस्ट्रीज आणि सौदी अरामको यांनी त्यांचा करार रद्द करून त्याचे पुनर्मूल्यांकन करण्याचा निर्णय घेतला आहे. अरामको रिलायन्सच्या ऑइल टू केमिकल (O2C) व्यवसायातील 20 टक्के हिस्सा खरेदी करणार होती, परंतु बदलत्या वातावरणात दोघांनीही हा करार रद्द करण्याचा निर्णय घेतला आहे. शुक्रवारी उशिरा जारी केलेल्या निवेदनात, रिलायन्सने म्हटले आहे की समूहाच्या इतर व्यवसायापासून तेल ते रासायनिक व्यवसाय वेगळे करण्यासाठी त्यांनी एनसीएलटीमध्ये दाखल केलेला अर्ज मागे घेण्यात आला आहे. खरं तर, बदलत्या ऊर्जा परिस्थितीच्या पार्श्वभूमीवर, रिलायन्स आणि आरामकोने हा करार रद्द करण्याचा निर्णय घेतला आहे. (Reliance  Industries Re-evaluation O2C business Saudi Aramco)

Advertisement

सौदी अरामको 1.11 लाख कोटींना 20 टक्के स्टेक खरेदी करणार होती. रिलायन्सने 2019 मध्ये इरादा पत्रावर (LOI) स्वाक्षरी केली होती. याअंतर्गत अरामको रिलायन्सच्या तेल ते रसायन व्यवसायातील 20 टक्के हिस्सा खरेदी करणार होती. त्याची एकूण किंमत 1.11 लाख कोटी रुपयांपेक्षा जास्त होती. रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या म्हणण्यानुसार, दोन्ही कंपन्यांनी या दिशेने पुढे जाण्यासाठी गेल्या दोन वर्षांत खूप काम केले आहे. सौदी अरामकोने भागभांडवल विकत घेण्यासाठी या कराराचा पाठपुरावा करण्यासाठीही बरेच काम केले होते. दरम्यान, रिलायन्सने अरामकोचे अध्यक्ष यासर ओटमन एच. अल-रुमायन यांची स्वतंत्र संचालक म्हणून नियुक्ती केली.

Loading...
Advertisement

रिलायन्सने नवीन ऊर्जा व्यवसायात 10 अब्ज डॉलरची गुंतवणूक केली आहे. भागविक्रीच्या चर्चेची बातमी प्रथम अधिकृतपणे ऑगस्ट 2019 मध्ये उघड झाली. दरम्यान, तीन वर्षांत, रिलायन्सने पर्यायी ऊर्जेमध्ये $10 अब्ज गुंतवून नवीन ऊर्जा व्यवसायात प्रवेश केला आहे. हे पाहता या कराराचे पुनर्मूल्यांकन करण्यात येत आहे. यामुळे आता या कराराचे नव्याने भाव ठरतील. त्याकडे अवघ्या जगाचे लक्ष लागलेले आहे. कारण, रिलायन्स ग्रुपचे सर्वेसर्वा सुप्रसिद्ध उद्योगपती मुकेश अंबानी यांची घोडदौड जगाला अचंबित करणारी आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply