Take a fresh look at your lifestyle.

PM Narendra Modi Live : पहा शेतकऱ्यांच्या मुद्द्यावर काय म्हणतायेत मोदीजी; भाषणातील महत्वाचे मुद्दे वाचा

दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी शुक्रवारी सकाळी ९ वाजेपासून देशाला संदेश देत आहेत. पंतप्रधान कार्यालयाच्या अधिकृत ट्विटर हँडलवरून (@PMOIndia) आज सकाळीच या भाषणाबद्दल माहिती देण्यात आली होती. त्यामुळे आज पंतप्रधान आणखी कोणती घोषणा करणार याकडे सर्वांचे लक्ष लागलेले आहे. संबोधनानंतर पंतप्रधान उत्तर प्रदेशातील महोबा आणि झाशी येथे मुक्काम करणार आहेत. शुक्रवारी पीएम मोदी देशाला संदेश देणार असल्याचे पीएमओचे ट्विट येताच ट्विटरवर खळबळ उडाली. प्रत्येकजण पंतप्रधान काय बोलणार याचा अंदाज घेण्याचा प्रयत्न करत होता. उत्तर प्रदेशसह पाच राज्यांतील विधानसभा निवडणुकीपूर्वी पंतप्रधान मोदी देशाला कोणता मोठा संदेश देणार आहेत, यावर चर्चा होत आहे.

Advertisement

आता या भाषणाला सुरुवात झाली आहे. त्यांनी शेतकऱ्यांच्या मुद्द्यावर आपले विचार मांडण्यास सुरुवात केली आहे. “आज गुरु नानक देवजींच्या प्रकाशाचा पवित्र सण आहे. मी जगातील सर्व लोकांचे आणि सर्व देशवासियांचे मनःपूर्वक अभिनंदन करतो. दीड वर्षानंतर करतारपूर साबीह कॉरिडॉर आता पुन्हा सुरू झाला आहे, हेही खूप आनंददायी आहे. आम्ही आमच्या पाच दशकांच्या आयुष्यात शेतकर्‍यांची आव्हाने खूप जवळून पाहिली आहेत, 2014 मध्ये देशाने आम्हाला प्रधान सेवक म्हणून सेवा करण्याची संधी दिली तेव्हा आम्ही कृषी विकास, शेतकरी कल्याण याला सर्वोच्च प्राधान्य दिले.”

Advertisement

“देशातील लहान शेतकर्‍यांसमोरील आव्हानांवर मात करण्यासाठी आम्ही बियाणे, विमा, बाजारपेठ आणि बचत यावर सर्वांगीण काम केले. चांगल्या दर्जाच्या बियाण्यांसोबतच सरकारने शेतकऱ्यांना नीम कोटेड युरिया, मृदा आरोग्य कार्ड, सूक्ष्म सिंचन यांसारख्या सुविधाही जोडल्या… आम्ही केवळ एमएसपी वाढवली नाही, तर विक्रमी सरकारी खरेदी केंद्रेही निर्माण केली. आपल्या सरकारने केलेल्या मालाच्या खरेदीने गेल्या अनेक दशकांतील विक्रम मोडीत काढले आहेत. शेतकऱ्यांना त्यांच्या कष्टाच्या मोबदल्यात त्यांच्या मालाला योग्य भाव मिळावा यासाठी अनेक पावलेही उचलण्यात आली. देशाने आपल्या ग्रामीण बाजारपेठेच्या पायाभूत सुविधा मजबूत केल्या…”

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply