Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

स्वस्तात मस्त कारचे पर्याय पाहताय? मग पहा Maruti Celerio VS Tata Tiago ची माहिती, आणि मगच निर्णय घ्या

पुणे : मारुती सुझुकी कंपनीने या महिन्यात आपली New Maruti Suzuki Celerio कार लॉन्च केली आहे. ही भारतातील सर्वोत्कृष्ट मायलेज असलेली कार असल्याचा दावा केला जात आहे. कारची सुरुवातीची किंमत रुपये 5 लाखांपेक्षा कमी आहे. मारुतीची ही सर्वात स्वस्त अशी कार आहे. भारतीय बाजारपेठेत ती टाटा टियागोशी थेट स्पर्धा करत आहे. Tata Tiago ही टाटाच्या सर्वात स्वस्त कारांपैकी एक आहे. आज आपण या दोन कारच्या स्पेसिफिकेशन्सची तुलना करणार आहोत. चला तर मग बघूया..

Advertisement

नवीन मारुती सुझुकी सेलेरियो भारतात 4 प्रकारांमध्ये येते. यामध्ये LXi, VXi, ZXi+ आणि ZXi+ यांचा समावेश आहे. तर, Tata Tiago भारतीय बाजारपेठेत एकूण 5 प्रकारांमध्ये येते. यामध्ये XE, XT(O), XT/XTA, XZ/XZA आणि XZ+/ XZA+ यांचा समावेश आहे. Maruti Suzuki Celerio 2021 मध्ये 998cc K10C इंजिन देण्यात आले आहे. तर, Tata Tiago 1199 cc (1.2 लीटर), 3-सिलेंडर पेट्रोल इंजिन क्षमतेद्वारे समर्थित आहे. नवीन Maruti Suzuki Celerio चे इंजिन 5500 rpm वर 66.6 PS ची कमाल पॉवर आणि 3300 rpm वर 89 Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करते. Tata Tiago चे इंजिन 6000 rpm वर 86 PS ची कमाल पॉवर आणि 3300 rpm वर 113 Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करते.

Advertisement

नवीन मारुती सुझुकी सेलेरियोला मानक म्हणून 5-स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्ससह ऑटो गियर शिफ्ट पर्याय मिळतो. टाटा टियागोला मानक म्हणून 5-स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्ससह 5-स्पीड ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशनचा पर्याय मिळतो. नवीन मारुती सुझुकी सेलेरियोची इंधन टाकी क्षमता 32 लीटर आहे. टाटा टियागोला 35 लिटर क्षमतेची इंधन टाकी मिळते. नवीन Maruti Suzuki Celerio ही 26.68 kmpl पर्यंत मायलेज देते. तर, Tata Tiago 35 kmpl चा मायलेज देते. नवीन मारुती सुझुकी सेलेरियोची लांबी 3695 मिमी, रुंदी 1655 मिमी आणि उंची 1555 मिमी आहे. याचा व्हीलबेस 2435 मिमी आहे. टाटा टियागोची लांबी 3765 मिमी, रुंदी 1677 मिमी आणि उंची 1535 मिमी आहे. त्याच, त्याचा व्हीलबेस 2400 मिमी आहे.

Loading...
Advertisement

मारुती सुझुकीच्या नवीन सेलेरिओच्या पुढील भागात डिस्क ब्रेक देण्यात आला आहे. त्याचबरोबर त्याच्या मागील बाजूस ड्रम ब्रेक देण्यात आला आहे. टाटा टियागोच्या पुढील बाजूस डिस्क ब्रेक देण्यात आला आहे. त्याच वेळी, त्याच्या मागील बाजूस ड्रम ब्रेक उपलब्ध आहे. याला पुढील बाजूस कॉइल स्प्रिंगसह मॅकफर्सन स्ट्रट आणि मागील बाजूस कॉइल स्प्रिंगसह टॉर्शन बीम सस्पेंशन मिळते. टाटा टियागोच्या पुढच्या भागात मॅकफर्सन स्ट्रट देण्यात आला आहे. त्याच वेळी, त्याच्या मागील बाजूस कॉइल स्प्रिंगसह हायड्रॉलिक शॉक ऍब्जॉर्बर देण्यात आला आहे.

Advertisement

Maruti Suzuki Celerio ची सुरुवातीची दिल्ली एक्स-शोरूम किंमत 4.99 लाख रुपये आहे, जी 6.94 लाख रुपयांपर्यंत वाढत जाते. Tata Tiago ची सुरुवातीची दिल्ली एक्स-शोरूम किंमत 4.99 लाख रुपये आहे, जी 6.5 लाख रुपयांपर्यंत वाढत जाते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply