Take a fresh look at your lifestyle.

प्रवासी तिकीट आरक्षणाबाबत रेल्वेची मोठी घोषणा.. काय घेतलाय निर्णय

नवी दिल्ली : भविष्यात प्रवासी सेवा सामान्य करण्यासाठी प्रवासी आरक्षण प्रणाली (पीआरएस) मध्ये काही बदल करण्यात येणार असल्याचे रेल्वे मंत्रालयाने रविवारी जाहीर केले. त्यासाठी पुढील सात दिवस रात्री सहा तास आरक्षण व्यवस्था बंद राहणार आहे.

Advertisement

रेल्वे मंत्रालयाकडून असे सांगण्यात आले आहे की रेल्वे सेवा टप्प्याटप्प्याने प्री-कोरोना युगात आणली जाईल आणि त्यासाठी पीआरएस प्रणालीमध्ये काही बदल करणे आवश्यक आहे.

Advertisement

रेल्वे मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, पीआरएस प्रणाली 14 आणि 15 नोव्हेंबरच्या मध्यरात्रीपासून बंद सुरू होईल. ती 20-21 नोव्हेंबरच्या मध्यरात्रीपर्यंत सुरू राहील. वरील तारखांना दररोज रात्री सहा तास आरक्षण व्यवस्था बंद राहील. रात्री 11.30 ते पहाटे 5.30 या वेळेत प्रवाशांना तिकीट आरक्षण करता येणार नाही किंवा लगेच बुकिंगही करता येणार नाही. याशिवाय तिकीट रद्द करणे आणि चौकशी सेवांसह इतर अनेक सुविधा बंद करण्यात येणार आहेत. पीआरएस सेवा वगळता इतर सर्व सेवा कोणत्याही व्यत्ययाशिवाय सुरू राहतील.

Advertisement

कोरोना संसर्गापूर्वी देशभरात धावणाऱ्या रेल्वे आता पूर्वस्थितीत येत आहेत. सर्व ट्रेनमधून स्पेशल टॅग काढून टाकण्यात आला आहे. म्हणजेच आता सर्व गाड्यांना शून्यापासून सुरुवात न करता त्यांच्या पूर्वीच्या क्रमांकानुसार क्रमांक देण्यात येणार आहेत.

Advertisement

त्यामुळे आता ज्यांच्याकडे कन्फर्म तिकीट आहे त्यांनाच आरक्षित डब्यातून प्रवास करता येणार आहे. वेटिंग तिकिटांवर प्रवास करण्यासही परवानगी नाही. कोविड प्रोटोकॉलमुळे सध्या ट्रेनमध्ये प्रवासादरम्यान खानपानाची व्यवस्था सुरू होणार नाही. रेल्वेकडून प्रवाशांना चादर आणि ब्लँकेटही दिले जाणार नाहीत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply