Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

T20 World Cup : तब्बल 15 वर्षानंतर ‘हे’ दोन खेळाडू भारतीय संघात; पहा, ‘T20’ साठी कुणाला मिळाली संधी

T20 World Cup : 2022 च्या T20 विश्वचषकासाठी (T20 World Cup) टीम इंडियाची (Team India) घोषणा करण्यात आली आहे, ज्यामध्ये अशा दोन खेळाडूंना संधी मिळाली आहे, जे 2007 मध्ये खेळल्या गेलेल्या T20 विश्वचषकाचा भाग होते. तो विश्वचषक भारतीय संघाने जिंकला होता. हे दोन खेळाडू दुसरे कोणी नसून टीम इंडियाचा सध्याचा कर्णधार रोहित शर्मा (Rohit Sharma) आणि यष्टीरक्षक फलंदाज दिनेश कार्तिक (Dinesh Kartik) आहेत. हे दोघेही भारताचे एकमेव खेळाडू आहेत जे या T20 विश्वचषकात एकत्र खेळताना दिसणार आहेत.

Advertisement

रोहित आणि दिनेश कार्तिक यांनी 2010 चा T20 विश्वचषक देखील एकत्र खेळला आहे, पण 15 वर्षांनंतर हे दोन खेळाडू पुन्हा एकत्र T20 विश्वचषक खेळणार आहेत ही एक मोठी गोष्ट आहे. मात्र, मधल्या फळीत खेळू शकणारा ऋषभ पंत हा संघातील एकमेव डावखुरा फलंदाज असल्याने दिनेश कार्तिकला प्लेइंग इलेव्हनमध्ये यष्टिरक्षक म्हणून संधी मिळेल का, हा प्रश्न कायम आहे.

Loading...
Advertisement

जर संघ दिनेश कार्तिकसोबत गेला तर संघाकडे एकही डावखुरा फलंदाज नसेल. रोहित शर्मा, केएल राहुल (KL Rahul), विराट कोहली, सूर्यकुमार यादव, हार्दिक पंड्या, दिनेश कार्तिक आणि दीपक हुडा हे सर्व उजव्या हाताने फलंदाजी करतात आणि जेव्हा तुमच्यासमोर डाव्या हाताने वेगवान किंवा डाव्या हाताने फिरकी गोलंदाजी असते, त्यावेळी संघात डावखुरे फलंदाज असणेही गरजेचे ठरते. त्यामुळे आता संघ व्यवस्थापन अंतिम काय निर्णय घेणार हे पाहणे महत्वाचे ठरणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply