Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Alcohol is good or bad: म्हणून दारू सेवन आहे घातक..! पहा नेमके काय आलेत संशोधन अहवाल

Alcohol is good or bad: मुंबई : होय, दारू पिणे हे आरोग्यासाठी हानिकारकच आहे. जर तुम्हाला उत्तम असे निरोगी आयुष्य हवे असेल तर तुम्ही दारूच्या सेवनापासून दूर राहिले पाहिजे. कारण दारूमुळे शारीरिक तसेच मानसिक आरोग्यावर वाईट परिणाम होतो. जर कोणी अनेक वर्षांपासून दारूचे सेवन करत असेल तर त्याचे अनेक गंभीर परिणामही दिसू शकतात. आपणही अनेकदा असे परिणाम झालेले व्यक्ति आणि कुटुंब पाहिलेले असतील की. (Alcohol is injurious to good health. If you want good fitness and healthy life then you should stay away from the consumption of alcohol)

Advertisement

मुख्य म्हणजे दारूचे सेवन करणाऱ्यांपैकी कोणालाच अचानक त्याचे व्यसन लागत नाही. प्रत्येकजण फक्त एका ग्लास किंवा घोटाने याची सुरुवात करतो आणि हळूहळू त्याचे प्रमाण वाढते. (Alcohol has a bad effect on physical as well as mental health) लोक नेहमी आपली सवय बदलण्यासाठी बोलतात पण त्यात ते अपयशी ठरतात. हे एकदा नाही तर अनेक वेळा घडते. ओन्ली माय हेल्थच्या मते, जे लोक गेल्या 10 वर्षांपासून दररोज 80 मिली पेक्षा जास्त अल्कोहोल घेतात त्यांना अल्कोहोलिक हेपेटायटीस आणि सिरोसिस होण्याचा धोका जास्त असतो. हे दोन्ही असे भयानक रोग आहेत ज्यामुळे वेदनादायक मृत्यू होऊ शकतो. OnlyMyHealth शी बोलताना फोर्टिस हॉस्पिटलच्या डॉ. रिचा सरीन म्हणाल्या की, अल्कोहोलचा शारीरिक आणि मानसिक आरोग्यावर परिणाम होतो. त्यांनी सांगितले की दारू पिल्याने मानवी शरीरावर अनेक प्रकारचे तात्पुरते आणि तात्कालिक परिणाम दिसून येतात. हे खालील प्रकारचे असू शकतात : (Dr. Richa Sarin of Fortis Hospital said that alcohol has an effect on both physical and mental health)

Loading...
Advertisement
  • अल्कोहोल प्यायल्यानंतर व्यक्ती अनेकदा विचलित होण्याच्या स्थितीत येते
  • व्यक्तीच्या मनःस्थितीत बदल
  • प्रतिक्रिया देण्यासाठी वेळ लागतो
  • चर्चा आणि फक्त चर्चा करते
  • अल्कोहोल प्यायल्यानंतर मळमळ आणि उलट्या, अतिसार होणे, डोकेदुखी, ऐकणे आणि दृष्टी कमी होणे
  • समन्वय कमी होणे, निर्णय घेण्यास असमर्थ असणे, वारंवार ब्लॅकआउट
  • मद्यपान केल्याने शरीरावर दीर्घकालीन परिणाम होऊ शकतात.

जास्त वेळ मद्यपान केल्याने शरीरावर अनेक वाईट परिणाम होतात. आपले शरीर अनेक गंभीर आजारांनी ग्रस्त आहे. मद्यपान केल्याने उच्च रक्तदाब, हृदयविकार, पक्षाघात, यकृताचे आजार आणि पचनाचे अनेक आजार होतात. स्त्रियांबद्दल बोलायचे झाले तर स्तनाचा कर्करोग, तोंडाचा कर्करोग, घशाचा कर्करोग असे आजार त्यांच्यात निर्माण होतात. या रोगांव्यतिरिक्त, वारंवार मद्यपान केल्याने आणखी काही दीर्घकालीन परिणाम होऊ शकतात. तसेच निद्रानाश होतो. शरीरातील रोगप्रतिकारक शक्ती कमकुवत होणे, याचा अर्थ असा होतो की आपण अधिक वेळा आजारी पडू शकता. कामवासना आणि लैंगिक कार्यामध्ये बदल. कुपोषण आणि जीवनसत्त्वांच्या कमतरतेचा बळी जात आहे. सतत मूड बदल, चिंता आणि चिडचिड. (Weakening of the immune system in the body, which means that you can get sick more often. Changes in libido and sexual function. Being a victim of malnutrition and vitamin deficiency. Persistent mood changes, anxiety and irritability)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply