Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘Truecaller वापरणे आहे असुरक्षित?’; असा प्रश्न पडलेल्यांनी वाचा ही महत्वाची बातमी

Truecaller: पुणे : Truecaller वापरत असणाऱ्यांसाठी ही बातमी महत्वाची आहे. कारण अनेकांना हे मोबाइल अॅप असुरक्षित असल्याचे (how safe it is to use this app) वाटत असल्याने ते याचा वापर टाळतात. यावर आता कंपनीचे व्यवस्थापकीय संचालक ऋषी झुनझुनवाला यांनी हे अॅप वापरणे किती सुरक्षित आहे याबाबत महत्त्वाची माहिती दिली आहे. ही कंपनी मोबाईल फोनवर कॉल करणाऱ्या व्यक्तीची ओळख पटवणारे अॅप चालवते. यावर Truecaller भारताचे मुख्य उत्पादन अधिकारी आणि व्यवस्थापकीय संचालक ऋषी झुनझुनवाला (Managing Director Rishi Jhunjhunwala) म्हणाले की, डेटा लोकॅलायझेशन आणि डेटा मिनिमायझेशनवर कंपनीची सक्रिय क्रिया केवळ शब्दांतच नाही तर कृतीतूनही दिसून येते.

Advertisement

स्वीडिश कंपनी Truecaller ने (Swedish company Truecaller) म्हटले आहे की, ती डेटा संरक्षणाच्या तत्त्वांचे पालन करते आणि भारत तसेच इतर देशांमध्ये त्यासंबंधीच्या नियमांचे पूर्ण पालन करते. झुनझुनवाला म्हणाले, “माझा विश्वास आहे की आम्ही आमच्या वापरकर्त्यांसाठी डेटा गोपनीयता आणि डेटा सुरक्षिततेला महत्त्व देतो. हे अॅप वापरण्यासाठी पूर्णपणे सुरक्षित आहे. Truecaller बद्दलचे बरेच गैरसमज दूर केले आहेत. मला वाटते की आता पूर्वीपेक्षा ग्राहकांची आणि लोकांची भावना बदलली आहे.” डेटा संरक्षण विधेयकाचा मसुदा मागे घेण्याच्या आणि नवीन नियम म्हणून त्याच्या जागी एक व्यापक फ्रेमवर्क आणण्याच्या सरकारच्या अलीकडील योजनांबद्दल, ते म्हणाले की कंपनी भारतात आहे. आणि सर्व डेटा संरक्षण नियमांना समर्थन देते.

Loading...
Advertisement

“भारताने डेटा संरक्षण विधेयक मागे घेतले आहे आणि अहवालानुसार लवकरच नवीन विधेयक तयार होईल,” यावर ते म्हणाले की, आम्ही अनेक वर्षांपूर्वी भारतीय वापरकर्त्यांच्या डेटाचे 100 टक्के स्थानिकीकरण केले आहे आणि आमच्या वापरकर्त्यांना सर्वोत्तम गोपनीयता वैशिष्ट्ये आणि स्पॅम संरक्षण देण्यासाठी आम्ही नवीन विधेयकातील इतर तरतुदींचे पालन करू.” कंपनी जागतिक स्तरावर सुमारे 350 लोकांना रोजगार देते आणि त्यापैकी बहुतेक भारतीय आहेत. (India has withdrawn the Data Protection Bill, and according to reports, a new bill will be ready soon)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply