Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Top 5 E-Bike: बॅटरी गाडी घेण्यापूर्वी वाचा ही माहिती; पहा काय आहे मार्केट ट्रेंड

Top 5 E-Bike: मुंबई : हिरो इलेक्ट्रिक ही भारतातील इलेक्ट्रिक दुचाकी उत्पादकांच्या यादीत पुन्हा एकदा अव्वल स्थानावर आली आहे. ऑगस्ट महिन्यात सर्वाधिक विक्री करून कंपनीने आपली स्थिती मजबूत केली. आहे. अलीकडच्या काळात विक्रीत घट होत असताना गेल्या महिन्यात तब्बल 10,000 युनिट विक्रीचा टप्पा पार करणारी EV मेकर या विभागातील ही एकमेव उत्पादक आहे. तथापि, विक्रीतील सर्वात लक्षणीय वाढ बेंगळुरूस्थित एथर एनर्जीकडून झाली आहे. अलीकडेच 450X इलेक्ट्रिक स्कूटरचे नवीन जनरेशन मॉडेल लॉन्च केल्यानंतर, एथरने त्याच्या मोठ्या प्रतिस्पर्ध्यांपैकी एक, ओला इलेक्ट्रिकला मात दिली. येथे आम्‍ही तुम्‍हाला आॅगस्‍टमध्‍ये भारतातील टॉप पाच इलेक्ट्रिक टू व्हीलर उत्पादकांबद्दल सांगत आहोत. (top position in the list of electric two-wheeler manufacturers in India)

Advertisement

हिरो इलेक्ट्रिक (Hero Electric) : हिरो इलेक्ट्रिकने पुन्हा एकदा ईव्ही दुचाकी विभागात आपला दबदबा निर्माण केला आहे. ईव्ही निर्मात्याने गेल्या काही महिन्यांपासून विक्रीत वाढ केली आहे. हिरो इलेक्ट्रिकसाठी या वर्षातील ऑगस्ट हा सर्वोत्तम महिन्यांपैकी एक ठरला आहे. गेल्या महिन्यात कंपनीने 10,476 मोटारींची विक्री केली होती. या वर्षीच्या मेच्या तुलनेत, जेव्हा Hero Electric ने फक्त 2,849 युनिट्स विकल्या, त्यात लक्षणीय वाढ झाली आहे. ईव्ही निर्मात्याने जुलैमध्ये 8,954 युनिट्सची विक्री केली होती. हिरो इलेक्ट्रिक भारतात नवीन विडा (विडा) ब्रँड लॉन्च करण्याच्या तयारीत आहे.

Advertisement

ओकिनावा ऑटोटेक : ओकिनावा ऑटोटेक (Okinawa Autotech) देखील ऑगस्टमध्ये पहिल्या तीन ब्रँडमध्ये सामील झाला आहे. जरी त्याच्या विक्रीत थोडीशी घट झाली असली तरी, ओकिनावाने गेल्या महिन्यात 8,554 युनिट्सची विक्री केली. तर मे महिन्यात कंपनीने 9,290 मोटारींची विक्री केली. म्हणजेच मे महिन्याच्या तुलनेत किंचित घट झाली आहे. तथापि, जुलैमध्ये विकल्या गेलेल्या 8,096 युनिटच्या तुलनेत ईव्ही निर्मात्याने पुनर्प्राप्तीची चिन्हे दर्शविली आहेत. EV आगीच्या अलीकडील घटनांमुळे छाननीखाली आलेल्या काही EV दुचाकी ब्रँडपैकी ओकिनावा एक आहे. ईव्हीच्या सुरक्षेवर प्रश्न उपस्थित झाल्यानंतर कंपनीला त्यांच्या काही इलेक्ट्रिक स्कूटर परत मागवायला भाग पाडण्यात आले.

Loading...
Advertisement

एथर एनर्जी (Bengaluru-based electric scooter manufacturer Ather Energy) : ऑगस्ट महिन्यात विक्रीत झालेल्या वाढीबद्दल बोलताना, बेंगळुरूस्थित इलेक्ट्रिक स्कूटर उत्पादक एथर एनर्जीने जोरदार कामगिरी केली आहे. नवीन जनरेशन 450X मॉडेल लाँच केल्यानंतर एका महिन्याच्या आत, कंपनीची विक्री जुलैमध्ये 2389 युनिट्सवरून 6,410 युनिट्सपर्यंत वाढली. गेल्या वर्षीच्या ऑगस्टच्या तुलनेत कंपनीने 297 टक्क्यांनी मोठी वाढ नोंदवली आहे. ओला इलेक्ट्रिकचे उत्कृष्ट पदार्पण असे दिसते आहे की ते EV दुचाकी सेगमेंटला उलथापालथ करेल. पण एथर एनर्जीने ओला इलेक्ट्रिकला मात दिली आहे.

Advertisement

अँपिअर (Ampere Vehicles) : अँपिअर व्हेइकल्सने ऑगस्टमध्ये भारतातील इलेक्ट्रिक दुचाकी उत्पादकांच्या यादीत चौथे स्थान पटकावले आहे. गेल्या महिन्यात, ईव्ही निर्मात्याने 6,396 युनिट्स विकल्या, जे जुलैमध्ये विकल्या गेलेल्या 6,319 युनिट्सपेक्षा किरकोळ जास्त आहेत. पण ते जूनच्या 6,534 युनिट्सपेक्षा किंचित कमी होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply