Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Google New Smartphone : Samsung ला झटका देण्याच्या तयारीत गुगल; लवकरच आणणार ‘हा’ दमदार स्मार्टफोन

Google New Smartphone : गुगल लवकरच फोल्डेबल फोन सादर करणार आहे. द न्यूयॉर्क टाइम्समधील एका अहवालानुसार Google अजूनही एक फोल्ड करण्यायोग्य डिव्हाइस तयार करत आहे आणि ते 2023 पर्यंत तयार होऊ शकते. गुगल काही काळापासून आपला पहिला फोल्डेबल फोन (Googles First Foldable Phone) लाँच करण्याच्या तयारीत आहे. जर गुगलने हा फोन भारतात लाँच केला तर या फोनची थेट स्पर्धा बाजारात आधीपासून अस्तित्वात असलेल्या Galaxy Z Fold 4 आणि Xiaomi Mix Fold 2 या स्मार्टफोनबरोबर होईल. असे घडले तर सॅमसंगसाठी (Samsung) हा मोठा धक्का ठरेल.

Advertisement

कोरोनामुळे (Corona) निर्माण झालेली भू-राजकीय अशांतता आणि पुरवठा साखळीतील व्यत्यय यामुळे Google ने चीनच्या (China) बाहेर उत्पादन सुविधांचे स्थलांतर करण्यास सुरुवात केली आहे. अलीकडील अहवालांनुसार, सॉफ्टवेअर दिग्गज आता पुढील वर्षी व्हिएतनाममध्ये त्याच्या 50% स्मार्टफोनचे उत्पादन सुरू करू शकते. तथापि, अद्याप काही तांत्रिक उत्पादनासाठी चीनची आवश्यकता असू शकते. या समस्यांमुळे Apple भारतात आयफोन 14 सीरीजचे उत्पादनही करत आहे.

Loading...
Advertisement

गुगल 2023 साठी फोल्डेबल फोनचा विचार करत आहे. Google Pixel Fold मध्ये 5.8-इंच कव्हर डिस्प्ले दिला जाऊ शकतो. तसेच, फोनला 2K डिस्प्ले मिळण्याची अपेक्षा आहे. कॅमेरा वैशिष्ट्यासाठी, Pixel Fold मध्ये 50MP प्राथमिक कॅमेरा उपलब्ध असेल. त्याच वेळी, Sony IMX787 सेंसर त्याच्या इतर कॅमेऱ्यात दिला जाऊ शकतो.

Advertisement

वर्षातील दोन सर्वात मोठे टेक लाँच अजून यायचे आहेत. Apple 7 सप्टेंबर रोजी आपली नवीन आयफोन सिरीज लाँच करणार आहे, तर Google येत्या आठवड्यात त्याच्या नवीन सिरीजचे अनावरण करेल असे अपेक्षित आहे. पिक्सेल फोनची रिलीज डेट अद्याप जाहीर करण्यात आलेली नाही. पण याआधीच बरीच माहिती समोर आली आहे. त्यामुळे गुगल कंपनीचा स्मार्टफोन केव्हा लाँच होणार याबाबत उत्सुकता कायम आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply