Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Asia Cup : आशिया कप स्पर्धेत ‘हे’ दोन संघ सुपर 4 मध्ये दाखल; आज होणार तिसऱ्या संघाची घोषणा

Asia Cup : आशिया कप 2022 (Asia Cup) च्या सुपर 4 मध्ये पोहोचलेल्या दोन संघांची घोषणा करण्यात आली आहे. अफगाणिस्तानच्या (Afghanistan) संघाने गट टप्प्यातील त्यांचे दोन्ही सामने जिंकून सुपर 4 साठी पात्रता मिळवली आहे, तर बुधवारी 31 ऑगस्ट रोजी भारतीय क्रिकेट संघ देखील सुपर 4 साठी पात्र ठरला आहे. अशा प्रकारे दोन संघ सुपर 4 मध्ये पोहोचले आहेत, तर तिसरा संघ आज जाहीर होणार आहे. आज बांगलादेश (Bangladesh) आणि श्रीलंका (Sri Lanka) यांच्यात एकतर्फी क्वालिफायर सामना होणार आहे.

Advertisement

Advertisement

श्रीलंका आणि बांगलादेशला त्यांच्या पहिल्या सामन्यात अफगाणिस्तानने पराभूत केले होते. अशा परिस्थितीत आज म्हणजेच 1 सप्टेंबर रोजी दुबईच्या (Dubai) मैदानावर या दोन संघांमध्ये ब गटातील शेवटचा साखळी सामना खेळवला जाणार आहे. श्रीलंका विरुद्ध बांगलादेश आशिया चषक सामना जिंकणारा संघ सुपर 4 साठी पात्र ठरेल, तर पराभूत होणारा संघ आशिया चषक स्पर्धेच्या 15 व्या मोसमातून बाहेर पडणारा पहिला संघ बनेल.

Loading...
Advertisement

सुपर 4 मध्ये (Super 4) पोहोचणाऱ्या चौथ्या संघाची घोषणा शुक्रवारी, 2 सप्टेंबर रोजी पाकिस्तान (Pakistan) विरुद्ध हाँगकाँग (Hong Kong) सामन्यानंतर होईल. पाकिस्तान आणि हाँगकाँगचा भारताकडून पराभव झाला असून आता या दोन्ही संघांना सुपर 4 मध्ये जाण्याची एकच संधी उरली आहे. या सामन्यातील विजेत्या संघाला सुपर 4 मध्ये जागा मिळेल, तर पराभूत संघाचा प्रवास या स्पर्धेतून संपेल. यानंतर सुपर 4 चे सामने होतील.

Advertisement

ग्रुप स्टेजचे 4 सामने खेळले गेले आहेत आणि यातून एक गोष्ट निश्चित झाली आहे की टीम इंडिया आघाडीवर असेल, तर अफगाणिस्तान टीम दुसऱ्या गटात आघाडीवर आहे. अशा परिस्थितीत भारताला 4, 6 आणि 8 सप्टेंबर रोजी सुपर 4 सामने खेळावे लागतील. त्याच वेळी, अफगाणिस्तान संघ 3, 6 आणि 9 सप्टेंबर रोजी त्यांच्या सुपर 4 सामन्यांना सामोरे जाईल. भारत (India) आणि अफगाणिस्तान यांच्यातील सामना 6 सप्टेंबर रोजी दुबईत होणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply