Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia Ukraine War : आता युद्ध थांबणार नाही.. रशियाने ‘त्या’ मुद्द्यावर दिला गंभीर इशारा

Please wait..

Russia Ukraine War : रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन (Vladimir Putin) यांचे निकटवर्तीय माजी राष्ट्राध्यक्ष दिमित्री मेदवेदेव यांनी शुक्रवारी सांगितले की, युक्रेनने नाटोमध्ये (NATO) सामील होण्याची इच्छा सोडण्याची औपचारिक घोषणा केली तरीही रशिया आता युक्रेनमधील लष्करी कारवाई थांबवणार नाही. माजी राष्ट्राध्यक्ष दिमित्री मेदवेदेव हे आता रशियाच्या सुरक्षा परिषदेचे उपाध्यक्ष आहेत. त्यांनी फ्रेंच टेलिव्हिजनला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले की रशिया (Russia) युक्रेनचे अध्यक्ष व्होलोडिमिर झेलेन्स्की (Volodymyr Zelensky) यांच्याशी काही अटींवर चर्चा करण्यास तयार आहे.

Advertisement

Advertisement

रॉयटर्स या वृत्तसंस्थेने दिलेल्या वृत्तानुसार, फेब्रुवारीमध्ये हल्ला सुरू होण्यापूर्वी रशियाने स्पष्ट केले होते की, युक्रेनचे (Ukraine) नाटोचे सदस्यत्व आपल्याला कोणत्याही किंमतीत मान्य नाही. मेदवेदेव म्हणाले की नाटोमध्ये सहभागी होण्याची इच्छा सोडणे आता महत्त्वाचे आहे, परंतु शांतता राखण्यासाठी ते आधीच कमी आहे. आपले ध्येय साध्य होईपर्यंत रशिया आपली लष्करी मोहीम सुरूच ठेवणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

Advertisement
Loading...

हल्ल्यानंतर रशिया आणि युक्रेनमध्ये चर्चेच्या अनेक फेर्‍या झाल्या, परंतु कोणताही ठोस निर्णय झाला नाही आणि चर्चा पुन्हा सुरू होण्याची शक्यता कमी आहे. मेदवेदेव म्हणाले की या चर्चा घटना कशा उलगडतात यावर अवलंबून असतील. प्रथम आम्ही झेलेन्स्कीला भेटायला तयार होतो. आपल्या टिप्पण्यांमध्ये, ते असेही म्हणाले की युक्रेनला आधीच HIMARS मल्टी-रॉकेट लाँचरसारखी यूएस शस्त्रे पाठवण्यात आली आहेत.

Advertisement

Russia Ukraine War : धक्कादायक खुलासा..! अमेरिका युक्रेनला करतोय ‘या’ पद्धतीने मदत

Advertisement

आतापर्यंत त्यांना कोणताही मोठा धोका निर्माण झालेला नाही. पण अमेरिकेने युक्रेनला लांब पल्ल्याची शस्त्रे दिल्यास परिस्थिती बदलू शकते. मेदवेदेव म्हणाले की जर क्षेपणास्त्र 70 किमीपर्यंत पोहोचले. तर ही एक वेगळी घटना असेल. पण जेव्हा ते 300-400 कि.मी. जर ते मारू शकत असेल तर ते थेट रशियाच्या प्रदेशाला धोका देणारे ठरेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply