Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia Ukraine War : धक्कादायक खुलासा..! अमेरिका युक्रेनला करतोय ‘या’ पद्धतीने मदत

Please wait..

Russia Ukraine War : रशिया आणि युक्रेनमधील युद्ध (Russia Ukraine War) संपलेले दिसत नाही. युक्रेनच्या सैन्याला अमेरिका (America) अधिक शस्त्रे पुरवत आहे. वॉशिंग्टन पोस्टच्या वृत्तानुसार, अमेरिकेच्या संरक्षण विभागाने युक्रेनला समुद्रमार्गे शस्त्रास्त्रांची खेप पाठवण्यास सुरुवात केली आहे. ही जहाजे मोठ्या प्रमाणात शस्त्रे वाहून नेण्यास सक्षम असल्याचे अहवालात नमूद करण्यात आले आहे. अर्थातच त्यांचा वेग विमानापेक्षा कमी आहे. अमेरिकेच्या या मदतीमुळे युक्रेनचा (Ukraine) शस्त्रसाठा आणखी वाढणार आहे.

Advertisement

Advertisement

फेब्रुवारीच्या अखेरीस रशियाने (Russia) युक्रेनमध्ये विशेष लष्करी कारवाई सुरू केली. अमेरिकन संरक्षण अधिकार्‍यांनी सांगितले की काही आठवड्यांनंतर अमेरिकेने युक्रेनला समुद्रमार्गे शस्त्रे पाठवण्यास सुरुवात केली. मात्र, अलीकडच्या काळात सागरी जहाजांद्वारे मदत पोहोचवण्याचे प्रमाण वाढले आहे.

Advertisement
Loading...

America : शेवटी अमेरिकाच.. स्वतःच्या नागरिकांच्या संरक्षणासाठी केला ‘हा’ खास प्लान; जाणून घ्या..

Advertisement

यूएस संरक्षण विभागाने यापूर्वी घोषणा केली होती की ते युक्रेनला HIMARS क्षेपणास्त्रे, तोफखाना आणि माइन क्लिअरिंग सिस्टमसह $775 दशलक्ष अतिरिक्त लष्करी मदत प्रदान करेल. या आठवड्याच्या सुरुवातीला, अमेरिकेने युक्रेनसाठी 2.98 अब्ज डॉलर्सच्या लष्करी मदतीचे नवीन पॅकेज जाहीर केले. त्याच वेळी, अमेरिकेच्या संरक्षण उद्योगाने काही शस्त्रास्त्रांच्या निर्मितीला प्रोत्साहन देण्याबाबतही बोलले आहे.

Advertisement

त्याचवेळी युरोपातील सर्वात मोठ्या अणुऊर्जा प्रकल्पाजवळ गोळीबाराच्या घटनेवरून रशिया आणि युक्रेनने एकमेकांवर आरोप केले आहेत. दरम्यान, प्लांटमधून संभाव्य रेडिएशन लीक होण्याच्या जोखमीबद्दल काळजी वाढली आहे. युक्रेनच्या अधिकार्‍यांनी आरोप केला आहे की रशियन सैन्याने युक्रेनच्या व्यापलेल्या भागांमध्ये झापोरिझिया अणुऊर्जा प्रकल्पाजवळ क्षेपणास्त्रे आणि तोफेने हल्ले केले. तर, रशियाचा दावा आहे की, युक्रेनने डागलेले तोफगोळे त्या इमारतीवर पडले ज्यामध्ये परमाणू इंधन ठेवण्यात आले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply