Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

North Korea : हुकुमशहाच्या देशात पुन्हा कोरोना.. पण, सरकारने दिलेय वेगळेच उत्तर; जाणून घ्या..

Please wait..

North Korea : उत्तर कोरियाने शुक्रवारी सांगितले की चीनच्या सीमेवर आढळलेल्या तापाची नवीन प्रकरणे तपासणीनंतर कोरोना व्हायरसची नाही तर इन्फ्लूएंझाची असल्याचे आढळून आले आहे. देशाच्या अधिकृत कोरियन सेंट्रल न्यूज एजन्सी (KCNA) ने अहवाल दिल्यानंतर एक दिवसानंतर उत्तर कोरियाने सांगितले, की त्यांनी रेनगांग प्रांतातील भागात लॉकडाउन (Lockdown) लागू केले आहे जेथे चार लोकांना ताप आला होता आणि त्यांना COVID-19 चे निदान झाले होते.

Advertisement

Advertisement

उत्तर कोरियाने सांगितले की, 10 ऑगस्टपासून देशात कोरोना विषाणूच्या एकाही रुग्णाची खात्री झालेली नाही. उत्तर कोरियाचे नेते किम जोंग उन (Kim Jong Un) यांनी देशात ओमिक्रॉन (Omicron) प्रकाराचा उद्रेक झाल्याची कबुली दिल्यानंतर तीन महिन्यांनी व्हायरसवर मोठा विजय मिळविल्याचे घोषित केले होते. KCNA ने सांगितले की, नमुने, लक्षणांचे स्वरूप आणि रुग्णांच्या संपर्कात आलेल्या लोकांकडून मिळालेल्या माहितीच्या आधारे, आरोग्य कर्मचाऱ्यांनी असा निष्कर्ष काढला की हा ताप इन्फ्लूएन्झाचा होता.

Advertisement
Loading...

Advertisement

उत्तर कोरियाच्या अधिकार्‍यांनी लॉकडाउन काढून टाकले आहे, परंतु रहिवाशांना मास्क (Mask) वापरणे सुरू ठेवण्याचे आवाहन केले आहे आणि त्यांना तापाची लक्षणे दिसल्यास ताबडतोब आरोग्य अधिकार्‍यांना माहिती देण्यासही सांगितले आहे. उत्तर कोरियाने (North Korea) मे महिन्यात कोरोना विषाणूचा (Corona Virus) उद्रेक झाल्याची कबुली दिल्यानंतर सुमारे 48 लाख लोकांमध्ये तापाची लक्षणे आढळली. परंतु त्यापैकी काही लोकांना कोरोना विषाणूची लागण झाल्याची नोंद झाली.

Advertisement

तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे, की देशातील मृतांची संख्या 74 इतकी नोंदवली गेली आहे, जी सार्वजनिक आरोग्य उपकरणांच्या अभावामुळे असामान्यपणे कमी आहे. उत्तर कोरियाने दक्षिण कोरियावर (South Korea) कोरोनाचा संसर्ग पसरवल्याचा आरोप केला आहे. देशात कोविड-19 पसरण्यास दक्षिण कोरिया जबाबदार आहे, असा आग्रह उत्तर कोरियाने धरला. उत्तर कोरियानेही त्याचे गंभीर परिणाम भोगावे लागतील असा इशारा दिला आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply