Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

India Post : पोस्टाबाबत महत्वाची बातमी.. पोस्ट ऑफिसबाबत केंद्र सरकारने घेतला ‘हा’ निर्णय

Please wait..

India Post : इंडिया पोस्टला या वर्षी आणखी 10,000 पोस्ट ऑफिस (New Post Office) सुरू करण्यास मान्यता मिळाली आहे. याशिवाय सरकारी सेवा लोकांच्या दारापर्यंत नेण्यासाठी त्या प्रकल्प आणि तंत्रांवरही काम करत आहेत. सीआयआय परिषदेत, पोस्ट विभागाचे सचिव अमन शर्मा यांनी गुरुवारी सांगितले की, सरकारने विभागासाठी 5,200 कोटी रुपयांची तरतूद केली आहे. तंत्रज्ञानाचा वापर करून पोस्ट ऑफिसचे (Post Office) आधुनिकीकरण करण्यासाठी ही रक्कम वापरली जाणार आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

शर्मा पुढे म्हणाले की, आम्ही नुकतीच गुजरातमध्ये ड्रोनद्वारे डिलिव्हरी पूर्ण केली आहे. ते म्हणाले की 2012 मध्ये सुरू झालेला आयटी प्रकल्प (IT Project) पुढे नेण्यास सरकारने आम्हाला सांगितले आहे. त्यांच्या म्हणण्यानुसार, टपाल आणि विविध सरकारी सेवा लवकरच लोकांच्या दारात पोहोचविल्या जातील. ते पुढे म्हणाले की, लोकांना पोस्ट ऑफिसमध्ये येण्याची गरज भासणार नाही. त्यापेक्षा तंत्रज्ञानाच्या (Technology) मदतीने त्यांच्या घराघरात सेवा देण्याचा प्रयत्न केला जाईल.

Advertisement

शिवाय शर्मा यांनी नमूद केले की डिजिटल परिवर्तन हाच पुढील मार्ग आहे आणि सरकार नागरिकांना सेवा देण्यासाठी तंत्रज्ञानाचा वापर करण्यावर भर देत आहे. त्यांनी असेही सांगितले की सरकारने इंडिया पोस्टला (India Post) आपला विस्तार करण्यासाठी आणि अधिक पोस्ट ऑफिस उघडण्याची परवानगी दिली आहे. ते पुढे म्हणाले की, इंडिया पोस्टला 10,000 पोस्ट ऑफिस सुरू करण्यास मान्यता मिळाली आहे. केंद्र सरकारची इच्छा आहे की लोकांना त्यांच्या घरापासून पाच किलोमीटरच्या आत बँकिंग आणि वित्तीय सेवा देण्यात याव्यात. या आर्थिक वर्षात एकूण 10 हजार नवीन पोस्ट ऑफिस सुरू करण्याचे नियोजन आहे. यानंतर पोस्ट ऑफिसची एकूण संख्या सुमारे 1.7 लाख होईल.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply