Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia Ukraine War : रशिया तयार करतोय वेगळाच प्लान; अमेरिकेने युक्रेनला दिला ‘हा’ इशारा

Russia Ukraine War : युक्रेनवरील रशियन आक्रमणाला सहा महिने पूर्ण झाले. दरम्यान, रशिया युक्रेनवर मोठा हल्ला करू शकतो. युक्रेनचा स्वातंत्र्यदिन 24 ऑगस्ट रोजी आहे. या दिवशीही रशिया (Russia) सरकारी आणि नागरी ठिकाणांना लक्ष्य करू शकतो. कीवमधील अमेरिकन दूतावासाच्या सुरक्षा सतर्कतेमुळे या भीतीला आणखी बळ मिळाले. कीवमधील अमेरिकन (America) दूतावासाने सुरक्षा सतर्कतेचा इशारा जारी केला आहे. त्यात म्हटले आहे की रशिया आगामी काळात युक्रेनमधील (Ukraine) नागरी पायाभूत सुविधा आणि सरकारी सुविधांवर हल्ले करू शकतो अशी माहिती आहे. युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की (Volodymyr Zelenskyy) यांना पुढील धोक्याची जाणीव होती.

Advertisement

Loading...
Advertisement

त्यांनी आपल्या भाषणात सांगितले, की या आठवड्यात रशिया काही क्रूर कारवाई करण्याचा प्रयत्न करू शकतो. हे पाहता युक्रेनने लोकांना स्वातंत्र्य दिनानिमित्त कार्यक्रम आयोजित न करण्यास सांगितले आहे. अमेरिकन सरकारनेही युक्रेनमध्ये राहणाऱ्या अमेरिकन लोकांना ताबडतोब देश सोडण्याचे आवाहन केले आहे. रशियन अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन (Vladimir Putin) यांनी 24 फेब्रुवारी रोजी पूर्वेकडील लुहान्स्क आणि डोनेस्तक या रशियन भाषिक फुटीरतावादी प्रजासत्ताकांचे रक्षण करण्यासाठी विशेष लष्करी कारवाईची घोषणा केली. राजधानी कीव आणि खार्किव शहर ताब्यात घेण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या रशियन सैन्याला युक्रेनने विरोध केला. एप्रिलमध्ये रशियाने उत्तर युक्रेनमधून माघार घेतली.

Advertisement

संयुक्त राष्ट्रांचे (United Nations) सरचिटणीस अँटोनियो गुटेरेस (Antonio Guterres) यांनी सोमवारी उशिरा आण्विक धोक्याबद्दल चेतावणी दिली, विशेषत: रशियाने युद्धाच्या (War) सुरुवातीस त्याच्या मोठ्या अण्वस्त्रसाठ्याकडे लक्ष वेधले. दक्षिण-पूर्व युक्रेनमधील सर्वात मोठा अणुऊर्जा प्रकल्प धोक्यात आला आहे.

Advertisement

 

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply