Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Britain Heat Wave : इंग्रजांच्या देशात पुन्हा आलेय ‘ते’ संकट.. लोकांना मिळाला ‘हा’ धोक्याचा इशारा..

Britain Heat Wave : आजकाल जगाच्या अनेक भागांमध्ये अत्यंत प्रतिकूल हवामान पाहायला मिळत आहे. ब्रिटनसह काही देशांमध्ये या काळात लोकांना उष्णतेचा सामना करावा लागत आहे. सद्यस्थितीवर नजर टाकली तर ब्रिटनमध्ये (Britain) उष्णतेचा आणि उष्णतेचा कहर इतका सुरू आहे की, देशातील बहुतांश जलस्रोत आता कोरडे पडत आहेत. ते पाणी संपत असल्याचे दिसते. यासोबतच ब्रिटनच्या हवामान संस्थेने लोकांसाठी आणखी एक मोठा उष्णतेचा इशारा जारी केला आहे.

Advertisement

Loading...
Advertisement

ब्रिटनमध्ये, असा अंदाज आहे की देशाच्या अनेक भागांमध्ये, शुक्रवार आणि शनिवारी कमाल तापमान 35 अंश सेल्सिअसपेक्षा जास्त असू शकते. या पार्श्वभूमीवर नागरिकांना उष्माघाताचा (Heat Stroke) इशारा देण्यात आला आहे. त्यांना त्यांच्या घरातच राहण्यास सांगण्यात आले आहे. मात्र, जुलैच्या तुलनेत यंदा उन्हाचा तडाखा कमी असल्याची माहिती देण्यात आली आहे. जुलैमध्ये ब्रिटनमध्ये कडक उष्मा होता. त्यावेळी कमाल तापमान 40 अंशांच्या पुढे गेले होते. गेल्या काही वर्षांच्या तुलनेत यावेळी यूकेमध्ये (United Kingdom) जास्त वेळ होत आहे. तसेच जलस्त्रोत कोरडे पडल्याने समस्या गंभीर होत आहे. जुलैमध्ये कडक उन्हामुळे राष्ट्रीय आणीबाणी (National Emergency) लागू करण्यात आली होती. तसेच लोकांना घरातच राहण्यास सांगितले आहे.

Advertisement

ब्रिटनमधील लोकांचे म्हणणे आहे की, त्यांनी याआधी देशात इतकी तीव्र उष्णता पाहिली नव्हती. यावेळी काही भागात जलसाठे झपाट्याने कोरडे पडू लागले आहेत. गवत सुकल्याने त्यात उष्णतेमुळे आग लागण्याचाही धोका आहे. या सगळ्यात ब्रिटनच्या वेदर ऑफिसनेही अंदाज वर्तवला आहे की येत्या काही दिवसांत ब्रिटनच्या काही भागात हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. त्याचबरोबर येत्या काही आठवड्यांत तापमानातही (Temperature) घट होण्याची शक्यता त्यांनी व्यक्त केली आहे. त्यामुळे नागरिकांना उकाड्यापासून दिलासा मिळणार आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply