Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Modi government : मोदी सरकारची भारी Idea; भारतीयांना परदेशात रोजगारासाठी केला खास प्लान..

Please wait..

दिल्ली – मोदी सरकार (Modi Government) व्यावसायिक वाहनांच्या चालकांसाठी इंधन कार्यक्षमता प्रशिक्षण देण्यावर भर देत आहे. यामध्ये, व्यावसायिक ड्रायव्हिंग लायसन्स (Driving License) व्यतिरिक्त, चालकांना इंधन कार्यक्षमता प्रशिक्षणाचे प्रमाणपत्र दिले जाईल. याशिवाय या पत्राच्या मदतीने दरवर्षी लाखो कुशल चालकांना अमेरिका, ऑस्ट्रेलिया, युरोप, अरब देशांमध्ये नोकऱ्या (New Job In Foreign Countries) मिळणार आहेत. यामुळे भारतीय लोकांना परदेशात रोजगाराची आणखी एक संधी निर्माण होणार आहे.

Advertisement

वाहनांमुळे वाढते वायू प्रदूषण (Air Pollution) आणि इंधनाचा वापर कमी करण्यासाठी केंद्र सरकार नवीन इंधन वापर मानके (FCS) लागू करण्याच्या तयारीत आहे. ही मानके सर्व श्रेणीतील वाहनांना लागू होतील. या निर्णयामुळे ग्राहकांना अधिक मायलेज देणारी वाहने मिळणार आहेत. त्याचबरोबर पर्यावरण प्रदूषित होण्यापासून वाचणार आहे. रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्रालयाने 1 जुलै रोजी अधिसूचना जारी करून संबंधितांकडून सूचना आणि हरकती मागवल्या आहेत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

एक ते दोन महिन्यांनंतर, नवीन एफसीएस संबंधित नवीन नियम लागू केले जातील. रस्ते वाहतूक मंत्रालयाच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, नवीन नियम हलक्या, मध्यम आणि जड वाहनांना (Commercial Vehicles) लागू होतील. सरकारला 1 एप्रिल 2023 पासून नवीन नियम लागू करायचे आहेत, परंतु त्यासाठी संबंधितांची संमती आवश्यक आहे. आतापर्यंत आठ सीटपेक्षा लहान वाहनांवर एफसीएस लागू होता. याचा विस्तार करून, सर्व प्रकारची वाहने FCS च्या JD मध्ये समाविष्ट केली जातील. ते म्हणाले, की इंधनाचा वापर कमी करण्याचा हा प्रयत्न फेज-VI (BS-6) मानकांचा एक भाग आहे.

Advertisement

Advertisement

दिल्ली, मुंबई, चेन्नई, कोलकाता या मोठ्या शहरांमध्ये वाहनांच्या वाढत्या प्रदूषणामुळे सरकारने BS-5 च्या जागी BS-6 लागू केले आहे. BS-6 वाहनांची इंजिन कार्यक्षमता वाढविण्यास आणि वायू प्रदूषण 50 टक्क्यांनी कमी करण्यास मदत करते. या कार 4.1 लिटरमध्ये 100 पेक्षा जास्त मायलेज देतात. BS-VI वाहनाला 93 ऑक्टेन पेट्रोल आवश्यक असेल, जे थोडे महाग असेल. ऑटोमोबाइल कंपन्यांनी याची अंमलबजावणी सुरू केली आहे.

Advertisement

Modi government: मोदी सरकारचा सर्वसामान्यांना धक्का: महाग होणार पॅकबंद खाद्यपदार्थ; जाणून घ्या डिटेल्स

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply