Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Sabudana Tikki Recipe : नाश्त्यासाठी तयार करा टेस्टी साबुदाणा टिक्की; काही मिनिटात होईल तयार..

Please wait..

Todays Recipe : आपल्याकडे खाद्यपदार्थांचे अनेक प्रकार आहेत. पावसाळ्यात खास साबुदाणा टिक्की (Sabudana Tikki) हा खाद्यपदार्थ दिसतो. जेव्हा तुम्हाला दिवसा भूक लागते तेव्हा हा एक उत्तम नाश्ता (Breakfast Recipe) आहे. साबुदाण्याची खिचडी असो किंवा साबुदाण्याची टिक्की असो, साबुदाणापासून बनवलेले अनेक खाद्यपदार्थ खूप प्रसिद्ध आहेत. विशेष म्हणजे, तुम्ही फक्त दहा मिनिटात साबुदाणा टिक्की तयार करू शकता. तुम्हालाही जर घरीच साबुदाणा टिक्की तयार करायची असेल तर आज आम्ही तुम्हाला तयार करण्याची वेगळी पद्धत सांगणार आहोत.

Advertisement

साहित्य – भिजलेला साबुदाणा 2 वाट्या, उकडलेले बटाटे 2-3, भाजलेले शेंगदाणे अर्धा कप, अद्रक किसलेले 1 चमचा, हिरव्या मिरच्या 2 किंवा 3, जिरे पावडर 3/4 चमचे, आमचूर पावडर 1/2 चमचा, कोथिंबीर 2 चमचे, तेल – तळण्यासाठी, मीठ – चवीनुसार

Advertisement

Advertisement
Loading...

रेसिपी
साबुदाण्याची टिक्की बनवण्यासाठी प्रथम साबुदाणा घ्या आणि 3-4 तास भिजत ठेवा. साबुदाणा चांगला फुगल्यानंतर मऊ झाल्यावर चाळणीत टाकून चांगला कालवून घ्या. साबुदाण्यातील पाणी चांगले आटले की ते एका मोठ्या भांड्यात ठेवा. दरम्यान, बटाटे उकळून, त्यांची साले काढा, एका भांड्यात मॅश करा, वाटीमध्ये ठेवा आणि साबुदाणा आणि बटाटे चांगले मिसळा. आता शेंगदाणे भाजून घ्या आणि नंतर साबुदाणा-बटाट्याच्या मिश्रणात मिसळा. यानंतर किसलेले अद्रक, कोथिंबीर, हिरवी मिरची, जिरेपूड, आमचूर पावडर आणि चवीनुसार मीठ टाकून सर्व चांगले मिक्स करा. यानंतर हे मिश्रण तळहातावर थोडे-थोडे ठेवा आणि टिक्की बनवा आणि प्लेटमध्ये बाजूला ठेवा.

Advertisement

Advertisement

सर्व टिक्की तयार झाल्यावर नॉनस्टिक तवा घ्या आणि गरम करण्यासाठी ठेवा. तव्यावर थोडं तेल लावून सगळीकडे पसरून त्यावर टिक्की ठेवून भाजून घ्या. एका बाजूने भाजल्यानंतर टिक्की पलटवून थोडे तेल लावा. साबुदाण्याच्या टिक्की दोन्ही बाजूंनी सोनेरी आणि कुरकुरीत झाल्या की ताटात काढा. या पद्धतीने सर्व साबुदाणा टिक्की भाजून घ्या. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही साबुदाणा टिक्कीही डीप फ्राय करू शकता. अशा पद्धतीने तुम्ही स्वादिष्ट साबुदाणा टिक्की तयार करू शकता.

Advertisement

Recipe : सकाळचा नाश्ता बनवा टेस्टी अन् हेल्दी.. मूग डाळ डोसा ठरेल बेस्ट पर्याय..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply