Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

औरंगाबाद बँक निवडणूक : प्रचार संपला; उद्या मतदान, पहा काय असेल परिस्थिती

औरंगाबाद :

Advertisement

जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकेच्या निवडणुकीच्या प्रचाराचा समारोप झाला आहे. आज रात्रीही फोनाफोनी प्रचार होईल. मात्र, उड्या यासाठी मतदान प्रक्रिया पार पाडली जात आहे. त्यात भाजपला विजय मिळतो की कॉंग्रेसच्या महाविकास आघाडीला यश मिळते याकडे महाराष्ट्राचे लक्ष लागलेले आहे.

Advertisement

बँकेच्या संचालक मंडळाची निवडणूक २१ मार्च राेजी हाेणार अाहे. तत्पूर्वी शनिवारी सकाळी ८ वाजता निवडणूक प्रचार संपला आहे. रविवारी सकाळी ८ ते दुपारी ४ या वेळेत संचालकांच्या १८ जागांसाठी मतदान हाेईल, तर २२ मार्च रोजी अदालत रोडवरील बँकेच्या कार्यालयात मतमोजणी व निकाल जाहीर होणार आहे.

Advertisement

भाजपचे अामदार हरिभाऊ बागडे, शिवसेनेचे मंत्री अब्दुल सत्तार, संदिपान भुमरे यांनी एकत्र येऊन महाविकास आघाडीला जोरदार आव्हान दिले आहे.

Advertisement

कोरोनाबाधित मतदारांना मतदानाचा हक्क बजावता यावा यासाठी दुपारी ३.३० ते ४.०० असा अर्धा तास राखीव ठेवण्यात आला आहे. अशा मतदारांनी पीपीई किट, फेसशील्ड, हँडग्लाेव्हज तर इतर मतदारांनी मास्क लावून येणे सक्तीचे असेल.

Loading...
Advertisement

बँकेच्या बिगरशेती (पतसंस्था) मतदारसंघातून अनिल अंबादास पाटील हे निवडणूक लढवत अाहेत. अापल्याला वडिलांकडून सहकार क्षेत्रातील बाळकडू मिळाले अाहे. जिल्हा बँकेच्या माध्यमातून शेतकऱ्यांसाठी त्याचा वापर करू, असा निर्धार पाटील यांनी व्यक्त केला आहे.

Advertisement

बिगरशेती मतदारसंघातील उमेदवार अभिषेक जैस्वाल यांनी म्हटले आहे की, शेतकरी, मजूर, शेतीवर आधारित व्यावसायिकांना सहकार्य करण्याच्या उद्देशाने सहकाराची निर्मिती झाली अाहे. यात पक्षीय राजकारण अाणणे चुकीचे अाहे. अाैरंगाबाद जिल्हा बँकेत तेच लाेक वर्षानुवर्षे सत्तेवर येत अाहेत. विराेधक निर्माणही हाेऊ देत नाहीत, सामान्य शेतकऱ्यांचा अावाज दाबला जाताे. मात्र अाता प्रस्थापितांचे वर्चस्व माेडून काढून जुने चित्र बदलण्यात येईल.

Advertisement

संपादन : सचिन पाटील

Advertisement

कृषीरंग | शेती-मातीच्या बातम्या आणि जगभरातील न्यूज अपडेट वाचण्यासाठी https://t.me/krushirang चॅनलमध्ये सहभागी व्हा.

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply